จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้  (อ่าน 198 ครั้ง)

5617

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
ระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 04:24:33 PM »
เรียน จป.ทุกท่านค่ะ
สอบถามกฎหมายเกี่ยวกับการติดตั้งระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้ค่ะ
ไม่ทราบมีกฎหมายฉบับใดบ้างคะ ที่ระบุว่าต้องติดตั้งตู้ควบคุมระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้ Fire Alarm Control Panel (FCP) คะ
เนื่องจากบริษัทไม่มีตู้ฯดังกล่าวค่ะ มีเพียงตู้ควบคุมรวมอยู่ 1 จุดแบบไม่แสดงพื้นที่เกิดเหตุเพลิงไหม้เมื่ออุปกรณ์ตรวจจับสัญญาณได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Safety First TMT

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
Re: ระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2018, 04:42:36 PM »
ไม่มีตู้ Control บอก Zone ที่เกิดเหตุ เราจะรู้ได้ยังไงว่าจุดไหนเกิดเพลิงไหม้

5617

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
Re: ระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 01:35:57 PM »
ใช่ค่ะ ตอนนี้คือไม่ทราบว่าเกิดเหตุเพลิงไหม้จุดไหน จึงอยากหากฎหมายมายื่นเสนอนนายเพื่อดำเนินการติดตั้งค่ะ

sahai

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 444
« Reply #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2018, 02:46:46 PM »
ใช่ค่ะ ตอนนี้คือไม่ทราบว่าเกิดเหตุเพลิงไหม้จุดไหน จึงอยากหากฎหมายมายื่นเสนอนนายเพื่อดำเนินการติดตั้งค่ะ

เบื้องต้นตามไฟล์แนบ ลองหาดูเพิ่มเติมฉบับเต็มเอานะครับ

WE LOVE JORPOR.COM