จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: พนักงานตรวจความปลอดภัยเชิญพบต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างคะ  (อ่าน 380 ครั้ง)

Yokny

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
พนักงานตรวจความปลอดภัยเชิญพบ ตามไฟล์แนบค่ะ แต่ไม่บอกรายการเอกสารที่ต้องเตรียมไปอย่างชัดเจน จึงมาสอบถามผู้มีประสบการณ์ในที่นี้ ช่วยแนะนำทีนะคะ

Ole1669

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5
หลักฐาน เกี่ยวกับ จป.ต่างๆ ครับ

SK_KWANG

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
เอกสารทุกอย่างเกี่ยวกับงานที่เราทำค่ะ ตั้งแต่นโยบาย โครงสร้างบริษัท การแจ้งขึ้นทะเบียนจป.ระดับต่างๆ+หลักฐาน หนังสือแต่งตั้งคปอ.+หลักฐานผ่านการอบรม แผนการดำเนินงาน รายงานต่างๆ(เช่น จปว.,อบรมดับเพลิงขั้นต้น,การฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ,สอ.เป็นต้นค่ะ)
***กรณีนายจ้างไม่ได้ไปเอง ต้องมีหนังสือมอบอำนาจด้วยค่ะ

sahai

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 444
ตามไฟล์แนบเลยครับ

maneesee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 10
  • อย่าท้อในสิ่งที่ยังไม่ลงมือทำ เคป่ะ
ได้รับจดหมายเหมือนกันเลยค่ะ เลยโทรสอบถามเจ้าหน้าที่ เค้าแจ้งว่าเหมือนเป็นการอบรมค่ะ บริษัทที่ได้รับหนังสือแจ้งคือได้รับข้อมูลเรื่องอุบัติเหตุจากประกันสังคมมีประมาณ 200 แห่ง และบริษัทอื่นที่ไม่ได้รับจดหมายแต่เข้าร่วมฟังด้วยรวมๆแล้วเกือบ 500 ค่ะ สอบถามเรื่องเอกสารเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่ได้ตามเบอร์ในจดหมายเลยค่ะ

Yokny

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
พอดีโทรไม่ติดเลยค่ะ ถ้ารู้ว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างช่วยบอกด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ได้รับจดหมายเหมือนกันเลยค่ะ เลยโทรสอบถามเจ้าหน้าที่ เค้าแจ้งว่าเหมือนเป็นการอบรมค่ะ บริษัทที่ได้รับหนังสือแจ้งคือได้รับข้อมูลเรื่องอุบัติเหตุจากประกันสังคมมีประมาณ 200 แห่ง และบริษัทอื่นที่ไม่ได้รับจดหมายแต่เข้าร่วมฟังด้วยรวมๆแล้วเกือบ 500 ค่ะ สอบถามเรื่องเอกสารเพิ่มเติมกับเจ้าหน้าที่ได้ตามเบอร์ในจดหมายเลยค่ะ

maneesee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 10
  • อย่าท้อในสิ่งที่ยังไม่ลงมือทำ เคป่ะ
จากที่โทรสอบถามจากท่านที่ 1 แจ้งว่าให้นำรายงานการเกิดอุบัติเหตุ รายงายจปว. รายงานตรวจตามกฎหมายไปด้วยค่ะ แต่จากที่โทรถามล่าสุดเมื่อวานบอกว่าไม่ต้องเอาอะไรไปก้อได้ ก้อเลยคิดว่าจะถือไปด้วยบ้างส่วนค่ะ เช่น รายงานจปว. รายงานอุบัติเหตุ เอกสารแต่งตั้งต่างๆ (ถ้าไม่แน่ใจลองถามอีกรอบได้นะคะ 062-6979593/แล้วก้อเบอร์สำนักงานตามจดหมายค่ะ เมื่อวานติดต่อได้ยุนะคะ)

WE LOVE JORPOR.COM