จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการขาย!ขวดแก้วสีชา(ขวดสารเคมี)  (อ่าน 131 ครั้ง)

kajeab001

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ต้องการขาย!ขวดแก้วสีชา(ขวดสารเคมี)
« เมื่อ: ตุลาคม 10, 2018, 02:03:31 PM »
มีประมาณ 100-150 ใบ
ท่านใดรับซื้อ แจ้งราคามานะคะ อยู่แถวทุ่งครุ กทม
ถ้ามีใบ Manifest ด้วยจะดีมากมายค่ะ

สนใจเมล์มานะคะ labccl.sale@gmail.com

Thanin

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 299
Re: ต้องการขาย!ขวดแก้วสีชา(ขวดสารเคมี)
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2018, 09:53:47 AM »
การจัดเก็บของเสียอันตรายแบบนี้ น่ากลัวจัง เบื้องต้น ดูจากสีของขวด เป็นขวดสีชา จะต้องห้ามโดนแสงแดด จากรูปมีการเก็บของเสียอันตรายกลางแจ้ง และเสี่ยงต่อการโค่นล้มและแตกได้ ถ้ามีสิ่งใดไปกระทบ ส่วนสลาก GHS มี 3 รูปเห็นไม่ชัดเจน มี 1 อัน น่าจะเป็นรูปไวไฟ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไม่ควรขายครับ ควรหาบริษัทที่รับกำจัด ดำเนินการให้ถูกต้อง ไม่ปล่อยให้สารเคมีที่เหลือก้นขวด ปลอมปนไปกัยสิ่งแวดล้อม และอาจเป็นอันตรายกับผู้ที่ซื้อไปแล้วขายต่อเป็นทอดๆนะครับ
ต้องขออภัยที่เขียนมาแบบนี้
การทำหน้าที่ ของ จป. ที่สำคัญที่สุดคือ ทำอย่างไรก็ได้ เพื่อไม่ให้เกิดการบาดเจ็บ, อุบัติเหตุ หรือโรคจากการทำงาน

cheewanon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 52
Re: ต้องการขาย!ขวดแก้วสีชา(ขวดสารเคมี)
« Reply #2 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2018, 11:19:12 AM »
ข้อเสนอแนะนะครับ เจ้านายผมเคยให้ทำอย่างนี้ 3 ปี แต่คงไม่มีใครมาขอซื้อเลยครับ
    1. ผมต้องจ้าง บริษัท อัคคีปราการ จำกัด (มหาชน) นำไปกำจัด ครับ
    2. เท่าที่ดูจากภาพ ภาชนะบรรจุน่าจะเป็นขวดบรรจุกรด , ด่าง หรือ ตัวทำละลาย อยู่และถ้าเป็นภาชนะเปล่าเขาเรียกว่าภาชนะปนเปื้อนครับ
    3. วางไว้อย่างนั้นมีโอกาสไฟไหม้แน่ๆ ถ้าขวดแตกแล้วเกิดปฏิกิริยา
    4. ถ้ายังไม่มีใครมาซื้อ แนะนำนะครับ เก็บตามคู่มือการจัดเก็บสารเคมีอันตรายดีกว่าครับ
    5. ผมเคยลงเหมือนกัน มีทั้งขวดบรรจุสารเคมี และภาชนะปนเปื้อนหรือภาชนะเปล่านั่นหละครับ 3 ปี มาแล้ว สุดท้ายต้องจ้าง บริษัทอัคคีปราการ จำกัด (มหาชน) นำไปกำจัด
    6. ก็ลองรอคนมาซื้อดู

Thanin

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 299
« Reply #3 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2018, 01:26:27 PM »
เพิ่มเติมนิดนึง แบบนี้ ต้องไม่มี กอ. 1 และ สก 1, 2, 3 แน่เลย ระวังนะครับ กรมโรงงานเข้าตรวจ ค่าปรับหนักนะครับ ทั้งจำทั้งปรับด้วย ยิ่งตอนนี้ มีปัญหาเกี่ยวกับสารเคมีปนเปื้อนสิ่งแวดล้อมกันจำนวนมาก มีข่าวตลอดเวลา ได้ไม่คุ้มเสียนะครับ
การทำหน้าที่ ของ จป. ที่สำคัญที่สุดคือ ทำอย่างไรก็ได้ เพื่อไม่ให้เกิดการบาดเจ็บ, อุบัติเหตุ หรือโรคจากการทำงาน

kajeab001

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
« Reply #4 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 06:31:04 AM »
ขออนุญาตลรูปนะคะ  คิดน้อยไปหน่อยค่ะ
เป็นรูปของลูกค้า

จะรับข้อแนะนำจากทุกท่านไปแจ้งให้ลูกค้าปรับแก้โดยเร็วที่สุดนะคะ

นอกจากอัคคีปราการ มีเจ้าอื่นแนะนำมั้ยคะ

ขอบคุณทุกท่านมากมายคร่า

Katai

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 670
  • ไม่ไช่ดีพร้อมแต่พร้อมจะทำให้ดีที่สุด
« Reply #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2018, 09:11:01 AM »
แนะนำทำการขออนุญาตกำจัดจากกรมโรงงาน เรื่อง สก. ต่างๆ และร้านที่จะดำเนินการให้แนะนำบ. เบตเตอร์เวิคกรีน บ. โปรเฟส  2 บริษัท นี้จะแนะนำเรื่องการขออนุญาตกำจัดให้ทางคุณได้ค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM