จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบฟอร์มการตรวจสอบ Beam Smoke Detector  (อ่าน 327 ครั้ง)

apple k

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
แบบฟอร์มการตรวจสอบ Beam Smoke Detector
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2018, 09:59:17 AM »
ขอรบกวนพี่ๆ จป.ด้วยค่ะ

อยากได้แบบฟอร์มการตรวจ Beam Smoke Detector เพื่อมาเป็นแนวทางหน่อยค่ะ   

:wanwan011: :wanwan011: :wanwan011: :wanwan011:

addsafety

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 319
  • ความปลอดภัยเป็นหน้าที่ของพวกเราชาวเซฟตี้
Re: แบบฟอร์มการตรวจสอบ Beam Smoke Detector
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2018, 02:01:07 PM »
สำหรับของผม ผมไม่ทำฟอร์ม ตรวจเช็คนะครับ บีม มันอยู่ค่อนข้างสูง คงไม่สะดวกในการขึ้นไปตรวจเช็ค  เเค่ทำการตรวจสอบประจำปีก็ใช้ได้เเล้ว
มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช  ( อาชีวอนามัยและความปลอดภัย )
วิทยากรสอนงานด้านความปลอดภัย
ที่ปรึกษาด้านความปลอดภัย
ดับเพลิงขั้นก้าวหน้า ราชประชา 5/2561

รับอบรมดับเพลิงขั้นต้น และฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ ทั่วประเทศ

บริการงานตรวจสอบ โดยวิศวกร ผู้ชำนาญงานการตรวจสอบ
บริการรวดเร็วทันใจ พร้อมทีมงานคุณภาพ  ด้วยราคาที่พอใจ

บริการตรวจสอบระบบไฟฟ้า หม้อแปลงไฟฟ้า รับรองระบบไฟฟ้า ด้วยเครื่องมือที่ทันสมัย  และทีมงานมีคุณภาพ พร้อมทำ PM

บริการตรวจสอบอาคาร ตาม พ.ร.บ ควบคุมอาคาร

รับออกแบบพร้อมติดตั้งระบบแจ้งเหตุเพลิงไหม้  ระบบดับเพลิง ตรวจเช็คระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้ ประจำปี

บริการตรวจวัดสภาพแวดล้อมในการทำงาน
   * ตรวจวัดระดับเสียง
   * ตรวจวัดความเข้มแสง
   * ตรวจวัดระดับความร้อน
   * ตรวจวัดเสียงแบบความถี่
   * ตรวจวัดเสียงแบบ Noise Contour
   * ตรวจวัดวิเคราะห์คุณภาพน้ำดื่ม
   * ตรวจวัดวิเคราะห์คุณภาพน้ำทิ้ง
โดยทีมงานนักวิชาการสิ่งแวดล้อมมืออาชีพ

รับจัดหาอุปกรณ์เซฟตี้  อุปกรณ์ป้องกันอันตรายส่วนบุคคล (PPE)
   * รองเท้านิรภัย
   * เสื้อสะท้อนแสง
   * หมวกนิรภัย
   * เข็มขัดนิรภัย และอุปกรณ์ในการทำงานบนที่สูง
   * ชุดป้องกันสารเคมี
   * อุปกรณ์ป้องกันงาน เชื่อม เจียร ตัด
   * และอื่นๆอีกมากมาย  พร้อมบริการและจัดหาให้ตามต้องการ

vk_service@hotmail.com 

Tel. 0892305897

ID LINE : 0864088293

มีความตั้งใจ ไม่ว่ายากแค่ไหนเราทำได้เสมอ

จป.คนดำ

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 37
  • จป.ตัวน้อยตัวนิด
Re: แบบฟอร์มการตรวจสอบ Beam Smoke Detector
« Reply #2 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 08:41:16 AM »
สำหรับของผม ผมไม่ทำฟอร์ม ตรวจเช็คนะครับ บีม มันอยู่ค่อนข้างสูง คงไม่สะดวกในการขึ้นไปตรวจเช็ค  เเค่ทำการตรวจสอบประจำปีก็ใช้ได้เเล้ว

รบกวนแนะนำวิธีการทดสอบ Beam Detector ประจำปีหน่อยค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ขอให้ทุกท่านปลอดภัย

จป.คนดำ

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 37
  • จป.ตัวน้อยตัวนิด
« Reply #3 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2018, 08:47:41 AM »
 :wanwan019: ลองนำไปปรับใช้ดูนะคะ
ขอให้ทุกท่านปลอดภัย

WE LOVE JORPOR.COM