จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจเครนได้รายงานการทดสอบแล้ว ต้องขึ้นทะเบียนหรือทำอะไรต่อคะ รบกวนช่วยแนะนำนะคะ  (อ่าน 311 ครั้ง)

Natlada

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
สอบถามค่ะ พอดีดิฉันไม่ใช่ จป. นะคะ เพียงแต่ได้รับมอบหมายให้ขึ้นทะเบียน ตัว ปจ.1 มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคะ

cheewanon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 58
ถ้าไม่ใช่ จป. ก็ ให้นายจ้างเซ็นชื่อในเอกสาร ทำสำเนา แล้วส่งตัวจริงไป สำนักสวัสดิการเขตครับ เก็บสำเนาเอกสารไว้ที่สถานประกอบการ เพราะใน ปจ. ไม่มีให้ จป เซ็นครับ

Natlada

• Newbie
  • *
นายจ้างต้องเซ็นเอกสารทุกหน้าในรายงานเลยมั้ยคะ หรือเฉพาะที่มีให้ลงชื่อนายจ้าง

cheewanon

นายจ้างเซ็นเฉพาะหน้า 1 ของ ปจ.1 หรือ ปจ.2 ด้านล่างมุมขวา หน้าเดียวครับ
ตรง
ลงชื่อ.......................
(...........................)
       เจ้าของ/ผู้จัดการ
จะมีเครนกี่ตัวก็เสร็จของทุกตัวที่ตรวจ เช่น มีเครนหมายเลข 1 - 4 ก็เซ็น 4 ที่ครับอย่าลืมทำสำเนาไว้นะครับ พอไปส่งที่สำนักสวัสดิการพื้นที่ให้เจ้าหน้าที่เขาเซ็นในสำเนา หรือตัวจริงก็ได้ แต่ผมเคยขอตัวจริงกลับ เพื่อเก็บไว้ให้ลูกค้าดู เพราะอยู่กลับเจ้าหน้าที่แรงงานมันไม่ประโยชน์ หรือถ่ายสำเนาเป็นสีก็ได้ครับ แล้วเราก็เอากลับมาเก็บไว้ที่บริษัท

Natlada

• Newbie
  • *

cheewanon

PT_Tui

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ขอบคุณสำหรับคำถามและคำตอบค่ะ เพิ่งได้รายงาน ปจ.1 มาเหมือนกันค่ะ
 :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:

Natlada

• Newbie
  • *
กำลังจะไปส่งเอกสารเลยค่ะ ทำหน้าที่เป็น HR. ที่ต้องแข็งแกร่งและรู้ทุกเรื่อง ขอบพระคุณผู้เข้ามาตอบมากเลยนะคะ

Teerapong Phonmanop

• Jr. Member
  • **
•   งานตรวจสอบและออกเอกสารรับรองความปลอดภัยหม้อไอน้ำประจำปี
•   งานตรวจสอบและออกเอกสารรับรองความปลอดภัย รอก, ลิฟท์, เครน (ปจ.1,ปจ2)
•   งานตรวจสอบและออกเอกสารรับรองปลอดภัยภาชนะรับแรงดัน และระบบทำความเย็นประจำปี
•   งานตรวจสอบอาคาร
ติดต่อ วศ.ธีระพงษ์ พลมานพ สามัญวิศวกรรมเครื่องกล 098-2522755
ID Line : Teerapong1976
e-mail : Teeerapong@outlook.co.th

WE LOVE JORPOR.COM