จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน้าที่จป 12ข้อค่ะ  (อ่าน 364 ครั้ง)

SafetyOOPP

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
สอบถามหน้าที่จป 12ข้อค่ะ
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2018, 11:25:59 AM »
ข้อ4 วิเคราะห์แผนงานโครงการ รวมทั้งข้อเสนอแนะของหน่วยงานต่างๆ และเสนอแนะมาตรการความปลอดภัยในการทำงานต่อนายจ้าง

พี่ช่วยหน่อยค่ะข้อ4 สายโรงงานเครื่องจักร แนะนำหน่อยค่ะ

Mersy@SMC

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 44
Re: สอบถามหน้าที่จป 12ข้อค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2018, 01:35:18 PM »
ข้อนี้ ถ้าเป็นโรงงานเครื่องจักร รวมๆก็คือ ความปลอดถัยในการทำงานกับเครื่องจักรไงครับ ลองไปดูกฏกระทรวงฯ ที่เกี่ยวกับนิยามของเครื่องจักรตามกฎหมายว่ามีเกี่ยวกับอะไรบ้างในโรงงาน พื้นฐานก็ทำตามตามนั้นเช่น สภาพเครื่อง การ์ดป้องกัน ป้ายเตือน คู่มือการทำงาน กายภาพ เป็นต้น 
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

Teerapong Phonmanop

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 0
Re: สอบถามหน้าที่จป 12ข้อค่ะ
« Reply #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2018, 06:12:00 PM »
•   งานตรวจสอบและออกเอกสารรับรองความปลอดภัยหม้อไอน้ำประจำปี
•   งานตรวจสอบและออกเอกสารรับรองความปลอดภัย รอก, ลิฟท์, เครน (ปจ.1,ปจ2)
•   งานตรวจสอบและออกเอกสารรับรองปลอดภัยภาชนะรับแรงดัน และระบบทำความเย็นประจำปี
•   งานตรวจสอบอาคาร
ติดต่อ วศ.ธีระพงษ์ พลมานพ สามัญวิศวกรรมเครื่องกล 098-2522755
ID Line : Teerapong1976
e-mail : Teeerapong@outlook.co.th

WE LOVE JORPOR.COM