จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ ช่วยแนะนำ บริษัท จัดหาพยาบาลวิชาชีพ ประจำโรงงาน โซน ชลบุรี  (อ่าน 720 ครั้ง)

tarjapan

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ช่วยแนะนำ บริษัท จัดหาพยาบาลวิชาชีพ ประจำโรงงาน โซน ชลบุรี ด้วยครับ
 :wanwan017:
ถงมือผ้า ราคาถูก จากโรงงาน

NARAYUT LAMTEM

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 12
บริษัทอยู่ตรงไหนของชลบุรีครับ

tarjapan

• Newbie
  • *
ถงมือผ้า ราคาถูก จากโรงงาน

wichai

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 592
พนักงานมีกี่คน ทำไมไม่ใช้สถานพยาบาลแทนการจัดให้มีแพทย์เพื่อตรวจรักษาพยาบาลในสถานที่ทำงาน โดยให้เข้าไปดูกฎหมาย พ.ร.บ. คุ้มครองแรงงาน พ.ศ. 2541 ครับ

Somchoke Kitiphattharapit

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 16
พยาบาล ต้องมีอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ อย่างน้อยต้องพยาบาลระดับเทคนิคขึ้นไป แต่แพทย์ถ้าไม่มีให้ใช้สถานพยาบาลแทนการจัดให้มีแพทย์ได้ หรือผมจะเข้าใจผิด :-X

wichai

พยาบาล ต้องมีอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ อย่างน้อยต้องพยาบาลระดับเทคนิคขึ้นไป แต่แพทย์ถ้าไม่มีให้ใช้สถานพยาบาลแทนการจัดให้มีแพทย์ได้ หรือผมจะเข้าใจผิด :-X
ให้เข้าไปศึกษาดูใหม่ครับ เพียงแต่เราต้องมีห้องพยาบาลและอุปกรณ์ปฐมพยาบาลเบื้องต้นครับ

WyteMan

• Newbie
  • *
ถ้ามีลูกจ้างทำงานในขณะเดียวกันตั้งแต่สองร้อยคนขึ้นไป ต้องจัดให้มี
      (ก) ห้องรักษาพยาบาลพร้อมเตียงพักคนไข้หนึ่งเตียง และเวชภัณฑ์อันจำเป็นเพียงพอแก่การรักษาพยาบาล
      (ข) พยาบาลไว้ประจำอย่างน้อยหนึ่งคน
      (ค) แพทย์แผนปัจจุบันชั้นหนึ่งอย่างน้อยหนึ่งคนเพื่อตรวจรักษาพยาบาลเป็นครั้งคราว

captainj

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขออนุญาตทางแอดมิน เพื่อประชาสัมพันงานห้องพยาบาลด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ

พีเอ็นรุ่งเรืองเมดิคอล ผู้ผลิตเตียงพยาบาลและทางบริษัทเรารับการจัดทำห้องพยาบาล ให้คำปรึกษา พร้อมจัดหาอุปกรณ์ที่ใช้ในห้องพยาบาล ห้องปฐมพยาบาล FIRST AID ให้กับบริษัท โรงงานอุตสาหกรรม สถานศึกษา และหน่วยงานต่างๆค่ะ

โทร 090-120-2423
LINE id : pnrmedical
e-mail : pn.rmedical@gmail.com
website : http://pnrmedical.com

ดูผลงานของเราได้จากลิ้งนี้ค่ะ

http://firstaidthai.blogspot.com/2017/04/first-aid.html

https://goo.gl/rSH3wg

บริการรับจัดทำ ห้องพยาบาล และจัดหาเครื่องมือทางการแพทย์และอุปกรณ์ สำหรับห้องพยาบาล.

ห้างหุ้นส่วนจำกัด พี.เอ็น รุ่งเรือง เมดิคอล (สำนักงานใหญ่)
16/192 หมู่8 ถนนพิบูลสงคราม ต.สวนใหญ่ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000
โทร.02-966-5871, 02-966-5442, Fax.02-065-6173
website : http://pnrmedical.com
Official line: @pnrmedical

wichai

ถ้ามีลูกจ้างทำงานในขณะเดียวกันตั้งแต่สองร้อยคนขึ้นไป ต้องจัดให้มี
      (ก) ห้องรักษาพยาบาลพร้อมเตียงพักคนไข้หนึ่งเตียง และเวชภัณฑ์อันจำเป็นเพียงพอแก่การรักษาพยาบาล
      (ข) พยาบาลไว้ประจำอย่างน้อยหนึ่งคน
      (ค) แพทย์แผนปัจจุบันชั้นหนึ่งอย่างน้อยหนึ่งคนเพื่อตรวจรักษาพยาบาลเป็นครั้งคราว
นายจ้างที่มีลูกจ้างทำงานในสถานที่ทำงานในขณะเดียวกันครบ 200 คนขึ้นไปหรือ 1,000 คนขึ้นไป ประสงค์จะใช้สถานพยาบาลแทนการจัดให้มีแพทย์ เพื่อตรวจรักษาพยาบาลในสถานที่ทำงานของลูกจ้างให้ยื่นคำขอตามแบบ กสว.1 โดยเริ่มนับตั้งแต่ทำความตกลงกับสถานพยาบาล กฏกระทรวงว่าด้วยการจัดสวัสดิการในสถานประกอบกิจการ พ.ศ. 2548 ลงวันที่ 8 มีนาคม 2546 ข้อ 2

wichai

ผมได้รับการอนุญาตให้ใช้สถานพยาบาลใกล้เคียงมาแล้วครับจึงแจ้งหลักการปฏิบัติไว้เพื่อทราบครับ +1 คะแนนด้วยครับ

wichai

ให้นำไปศึกษาเรื่องการขออนุญาตใช้สถานพยาบาลใกล้เคียงครับจะได้ครบถ้วน ::)

Safety30up

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 145
Re: รบกวนพี่ ช่วยแนะนำ บริษัท จัดหาพยาบาลว
« Reply #11 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2018, 03:34:47 PM »
คนถาม เขาถามถึง"พยาบาล"ครับ ไม่ได้ถามถึงแพทย์" อ่านคำถามดีๆครับ

สำหรับกฏหมาย ก็ชัดเจนอยู่ สถานประกอบการใช้แบบ กสว.1 เพื่อใช้สถานพยาบาลแทนการจัดให้มี"แพทย์" เพื่อตรวจรักษา

"แพทย์" กับ "พยาบาล" คนละคนกันเลยนะครับ อ่านและตีความกฏหมายดีๆ อีกอย่าง การมีพยาบาล ประจำโรงงาน  เทียบกับการมีห้องพยาบาลเปล่าๆ คุณคิดว่าพนักงานคุณจะ happy กับอะไรมากกว่ากัน

WE LOVE JORPOR.COM