จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีป้ายวิธียกของเป็นภาษาพม่าบ้างครับ  (อ่าน 225 ครั้ง)

thanachai12

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
พี่ๆคนไหนมีป้ายวิธียกของภาษาพม่าบ้างครับ ขอขอบคุณครับ
  jorpor2526@gmail.com

cheewanon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 43
น้องครับตอนนี้เราสร้างเองได้เลยภาษาพม่าแต่ภาพต้องทำเองครับ ของพี่ทำอย่างนี้ครับ
       1. เข้าไปที่ google แปลภาษา ช่องแรกเปลี่ยนเป็นภาษาไทย  ช่อง 2 เปลี่ยนเป็นภาษาพม่า
       2. ลองพิมพ์ภาษาไทยเข้า แล้วแปลเป็นภาษาพม่า
       3. copy ภาษาพม่า ไปไว้ที่เอกสาร word ก่อน เพราะคอมบางเครื่องมันลงใน excel ไม่ได้ มันจะเป็นสัญลักษณ์แทน
       4. แล้วลองไปให้คนงานพม่าอ่านแล้วให้ล่ามแปลเป็นภาษาไทยให้เราฟัง
       5. ต่อจากนั้นเราจะอบรมประกาศภาษาพม่าก็ได้แล้วครับ
       6. ลองฟังท่านอื่นดูอีกที่นะครับ อาจจะดีกว่าผม

thanachai12

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
ขอบคุณครับ

WE LOVE JORPOR.COM