จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นอุบัติเหตุนอกงานใช่ไหมครับ  (อ่าน 273 ครั้ง)

kitti (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Chatchai Rupraman

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 5
เป็นอุบัติเหตุนอกงานใช่ไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 11:56:54 AM »
วันที่15/5/61 เวลา07.50 มีพนักงานเกิดอุบัติเหตุ
จากการเลื่อนรถมอเตอร์ไซค์คือว่าช่องจอดรถมอเตอร์ไซค์เต็มเพราะรถพนักงานพนักงานกะดึกยังจอดอยู่ พนักงานคนนี้จะเข้ากะเช้าเลยเลื่อนรถมอเตอร์ไซค์ของพนักงานกะดึกที่จอดอยู่ในช่องจอดเพื่อจะเอามอเตอร์ไซค์ตนเองเข้าจอดเเทน ขณะเลื่อนมอเตอร์ไซค์ออกพนักงานไม่ได้เอาขาตั้งขึ้นทำให้ขาตั้งรถทิ่มที่หัวเเม่เท้าเสียบเข้าใต้เล็บได้รับบาดเจ็บ เเบบนี้อุบัติเหตุนอกงานไหมครับ
สักวันมันคงจะสำเร็จ ฝันให้ไกลไปให้ถึง คิดแตกต่างแต่ไม่เกินจริง

shadowxi

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 37
Re: เป็นอุบัติเหตุนอกงานใช่ไหมครับ
« Reply #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2018, 08:19:50 PM »
ใช่ครับ  เป็นอุบัติเหตุในเวลาทำงานเฉยๆ ครับ
B.P.H.(Occupational Health and Safety ) ,STOU 2008
P.SC .(Physics ),KKU 2006
-------------------------------------------------
รปภ.โรงเหล็ก -___-"

pratompon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 22
Re: เป็นอุบัติเหตุนอกงานใช่ไหมครับ
« Reply #2 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 08:34:08 AM »
ไม่น่าจะใช้เจ็บในงานนะค่ะเพราะการเจ็บในงานหรืออุบัติเหตุต้องในขณะที่ปฏิบัติงานหรือนายจ้างสั่งให้ทำค๋ะ เคสแบบนี้ของหนูเจอมาแล้วไม่ได้ให้เจ็บในงานค่ะ

Pupoio

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
  • มั่นใจในตัวเอง
« Reply #3 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 08:47:56 AM »
อุบัติเหตุนอกงานครับ

พิจารณาจาก
1.ช่วงเวลาการทำงาน 07:50 น. ช่วงนี้ยังไม่ได้ปฏิบัติงานครับ
2.การปฏิบัติงาน จากการอ่านเบิ้องต้น พบว่าพนักงานยังไม่ได้ทำกิจกรรมใดในการทำงานแต่อย่างใดที่นายจ้างมอบหมาย เพียงแค่ว่า "พนักงานกะเช้าเลื่อนรถมอไซ เข้าจอด แทนรถมอไซกะดึก" ครับ

ผิดผลาดประการณ์ใดต้องขออภัย
รอพี่ๆ จปว. มาช่วยกันตอบอีกทีครับ :wanwan044:

• **
« Reply #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 09:17:35 AM »
ขอบคุณครับ+คนละ1น้ำใจสำหรับข้อคิดเห็นครับผม
สักวันมันคงจะสำเร็จ ฝันให้ไกลไปให้ถึง คิดแตกต่างแต่ไม่เกินจริง

aeey

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 41
  • จป.แปลว่า จะปลอดภัยเมื่อมีเรา
« Reply #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 01:15:45 PM »
ถ้าตามความเข้าใจผมนะ อุบัติเหตุในเวลางานจะเริ่มต้นตั้งแต่พนง.แสกนเริ่มงานและจะสิ้นสุดตอนแสกนเลิกงาน...คำจำกัดความตามนี้ครับ :wanwan016:
จป.ไม่ทอดทิ้งกันจริงๆ

• **
« Reply #6 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2018, 01:42:25 PM »
ขอบคุณอีก1เสียงครับ

WE LOVE JORPOR.COM