จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตัวอย่างหนังสือเชิญวิทยากรอบรมดับเพลิง  (อ่าน 2643 ครั้ง)

napatsorn

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
สวัสดีค่ะ พี่น้องชาว จป. ทุกคน พอดีเพิ่งมารับหน้าที่จัดอบรมดับเพลิงเป็นครั้งแรก
อยากทราบว่าเวลาทำหนังสือถึงหน่วยงานดับเพลิงที่เราจะให้เข้ามาอบรมให้
ต้องแจ้งรายละเอียดอะไรบ้างคะ  หรือถ้าพี่ ๆ  คนใดมีตัวอย่างรบกวนขอด้วยนะคะ
ส่งมาที่ t_napatsorn555@hotmail.com
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

fara_hunsacity

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 287
  • safeฟ้า
มีแต่ตัวอย่างหนังสือเชิญวิทยากรอบรมโฟล์คลิฟท์ค่ะ ลองเอาไปปรับเปลี่ยนดูเองนะคะ   :wanwan013:
เปรียบความปลอดภัยในการทำงาน เป็นศีลและทานในทางพุทธศาสนา

ศีล เปรียบคือ Requirement หรือข้อกำหนด
* ต้องทำ หากทำแล้วจะเกิดความความดี นั่นคือความปลอดภัย

ทาน เปรียบคือ CSR
* ทำเพื่อส่งเสริมสุขภาพ ความปลอดภัย อนามัยและสิ่งแวดล้อม

\\หากทำได้ทั้งศีลและทาน งานความปลอดภัยก็จะประสบผลสำเร็จ ทั้งเชิงรุกและเชิงรับ//

napatsorn

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขอบคุณ จป.ฟ้าเสยย   มาก ๆ  เลยค่ะ 
แล้วจะไปปรับแต่งดูค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM