จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: จบ วิศวคอมพ์ ต่อ จป.ว ยังไงได้บ้างครับ  (อ่าน 1975 ครั้ง)

9RONG

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ขอสอบถามเเละแนวทางการศึกษต่อ เพื่อจะไปเป็นเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยวิชาชีพ (จป.ว)
  คือผมจบป.ตรี วิศวกรรมคอมพิวเตอร์ แต่ตอนนี้ทำงานเกี่ยวกับเซฟตี้ใน บ. แห่งนึง เลยอยากมีใบประกอบวิชาชีพที่ถูกต้อง เบื้องต้น ผมได้ผ่านการอบรบ จป.หัวหน้างาน มาแล้ว 1 คอร์ส  อยากสอบถามพี่ๆว่า ถ้าต้องการเป็น จป.ว มีหลักสูตรที่เรียนแบบเร่งรัด(แบบอบรม 1-2 เดือน) หรือว่า ต้องลงทะเบียนเรียนหลักสูตรต่อเนื่องสาขาไหน ยังไง หรือว่ามีสถาบันไหนบ้างที่ อบรมให้เป็น จป.ว ได้ ได้ข่าวมาว่า มสธ. ได้ปิดหลักสูตร ต่อเนื่อง ของ จปว.ไปแล้ว
แล้วสามารถเทียบโอนหน่วยกิจได้ไหมครับ

addsafety

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 332
  • ความปลอดภัยเป็นหน้าที่ของพวกเราชาวเซฟตี้
Re: จบ วิศวคอมพ์ ต่อ จป.ว ยังไงได้บ้างครับ
« Reply #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 11:34:05 AM »
อบรมเป็น จป.ว แบบเร่งรัด 1-2 เดือน ไม่มีครับ  ถ้าอยากเป็นจริง ลองเข้าเว็บไซต์ มสธ เปิดดูหลักสูตร อาชีวอนามัยและความปลอดภัยครับ  ดูว่าคุณมีคุณสมบัติตรงตามที่ มสธ เปิดรับสมัครไหม ถ้าตรงก็สมัครได้เลย  มสธ จะเปิดรับภาคปลายเดือน พฤศจิกายน  ภาคต้น เดือน พฤษภาคม  ถ้าจำไม่ผิดนะครับ จบ มาหลายปีละ  ลองเข้าเวบดูครับ  จะบอกรายละเอียดไว้ ลองดูครับ
มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช  ( อาชีวอนามัยและความปลอดภัย )
วิทยากรสอนงานด้านความปลอดภัย
ที่ปรึกษาด้านความปลอดภัย
ดับเพลิงขั้นก้าวหน้า ราชประชา 5/2561

รับอบรมดับเพลิงขั้นต้น และฝึกซ้อมอพยพหนีไฟ ทั่วประเทศ

บริการงานตรวจสอบ โดยวิศวกร ผู้ชำนาญงานการตรวจสอบ
บริการรวดเร็วทันใจ พร้อมทีมงานคุณภาพ  ด้วยราคาที่พอใจ

บริการตรวจสอบระบบไฟฟ้า หม้อแปลงไฟฟ้า รับรองระบบไฟฟ้า ด้วยเครื่องมือที่ทันสมัย  และทีมงานมีคุณภาพ พร้อมทำ PM

บริการตรวจสอบอาคาร ตาม พ.ร.บ ควบคุมอาคาร

รับออกแบบพร้อมติดตั้งระบบแจ้งเหตุเพลิงไหม้  ระบบดับเพลิง ตรวจเช็คระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้ ประจำปี

บริการตรวจวัดสภาพแวดล้อมในการทำงาน
   * ตรวจวัดระดับเสียง
   * ตรวจวัดความเข้มแสง
   * ตรวจวัดระดับความร้อน
   * ตรวจวัดเสียงแบบความถี่
   * ตรวจวัดเสียงแบบ Noise Contour
   * ตรวจวัดวิเคราะห์คุณภาพน้ำดื่ม
   * ตรวจวัดวิเคราะห์คุณภาพน้ำทิ้ง
โดยทีมงานนักวิชาการสิ่งแวดล้อมมืออาชีพ

รับจัดหาอุปกรณ์เซฟตี้  อุปกรณ์ป้องกันอันตรายส่วนบุคคล (PPE)
   * รองเท้านิรภัย
   * เสื้อสะท้อนแสง
   * หมวกนิรภัย
   * เข็มขัดนิรภัย และอุปกรณ์ในการทำงานบนที่สูง
   * ชุดป้องกันสารเคมี
   * อุปกรณ์ป้องกันงาน เชื่อม เจียร ตัด
   * และอื่นๆอีกมากมาย  พร้อมบริการและจัดหาให้ตามต้องการ

vk_service@hotmail.com 

Tel. 0892305897

ID LINE : addsafety

มีความตั้งใจ ไม่ว่ายากแค่ไหนเราทำได้เสมอ

thanachai12

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 109
Re: จบ วิศวคอมพ์ ต่อ จป.ว ยังไงได้บ้างครับ
« Reply #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2017, 03:18:40 PM »
เรียนภาคสมทบที่ม.เอเชีย ครับผมก้อจบที่นั้น เปงสาขาวิศวกรรมความปลอดภัย

Safetytore

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 6
อุปกรณ์เซฟตี้ทุกประเภท สอบถามได้ครับ ราคาพิเศษ

สนใจติดตั้ง Solar cell Rooftop โรงงานหรือสถานประกอบการค่าไฟฟ้า 500,000 บาท ต่อเดือนขึ้นไป
เงื่อนไขการติดตั้ง ฟรี!!
- ค่าไฟตั้งแต่500,000฿ ขึ้นไป/เดือน
ส่งบิลค่าไฟมาดูก่อนได้

ติดต่อได้ครับ

095 949 7064
safetytore14@gmail.com

LINE : t0rr  (tศูนย์rr)

จป.ตัวกลม

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 7
  • จป. ม.เอเชียอาคเนย์ (วศ.บ รุ่น09)
« Reply #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 02:21:36 PM »
มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์ (กทม. หนองแขม)
ลองไปสมัครดูครับว่าเทียบโอนวิชาไหนได้บ้าง ถ้าโอนได้เยอะก็ใช้เวลาเรียนน้อย

:wanwan020:
สถาบัน : มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์
สาขาวิชา : วิศวกรรมความปลอดภัย รุ่นที่ 09

E-mail : jeeramit.safety@gmail.com

Sarada

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
« Reply #5 เมื่อ: กันยายน 05, 2017, 09:59:55 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล

sakarin0751

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
« Reply #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 01:44:40 PM »
ตอนนี้มีเปิดภาค เสาร์ อาทิตย์แล้วน่ะครับ ผมพึ่งจบมาตอนรับรุ่นแรกพอดี

vichayanott8999

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 95
  • DEBSIRIN 105/12 (ภาระหน้าที่ที่สำคัญ)
« Reply #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 05:04:00 PM »
อบรมเป็น จป.ว แบบเร่งรัด 1-2 เดือน ไม่มีครับ  ถ้าอยากเป็นจริง ลองเข้าเว็บไซต์ มสธ เปิดดูหลักสูตร อาชีวอนามัยและความปลอดภัยครับ  ดูว่าคุณมีคุณสมบัติตรงตามที่ มสธ เปิดรับสมัครไหม ถ้าตรงก็สมัครได้เลย  มสธ จะเปิดรับภาคปลายเดือน พฤศจิกายน  ภาคต้น เดือน พฤษภาคม  ถ้าจำไม่ผิดนะครับ จบ มาหลายปีละ  ลองเข้าเวบดูครับ  จะบอกรายละเอียดไว้ ลองดูครับ
ตามนั้นเลยขอรับ พี่น้อง

WE LOVE JORPOR.COM