จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องการเขียน"การวิเคราะห์อันตราย" (Hazard Analysis)  (อ่าน 1700 ครั้ง)

vanvan

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 6
เจ้านายผมให้เขียนการวิเคราะห์อันตรายเกี่ยวกับเม็ดพลาสติกที่ใช้ในการผลิต จป.ท่านไหนเคยทำขอดูเพื่อเป็นกรณีศึกษาด้วยครับ

vanvan

• **
ท่านที่ทราบช่วยแนะแนวด้วยครับ ผมไม่รู้จะทำยังไง โดนCar จากลูกค้าด้วยครับ

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 141
อันตรายจากตัววัตถุดิบ  การขนย้าย  การนำไปใช้ หรือเป็นตัวไหนแน่ครับ  ข้อมูลกว้างมาก

Jo_PK

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 465
  • อยากได้การยอมรับ ... ให้พยายามเป็นที่พึงให้ผู้อื่น
ลอง ค้น คำว่า โพลีพลาสแพค ...  อาจเจอที่ต้องการ
ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร
www.buildinglawaudit.com

จะออกไปแตะขอบฟ้า

ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร

" class="bbc_img

vanvan

• **
1.อันตรายจากวัตถุดิบในการผลิต วิธีการนำไปใช้ อันตรายจากการผลิต
2.เจ้านายจะให้ทำเกี่ยวกับHACCP ผมว่าHACCP ฝ่ายผลิตน่าจะต้องเป็นคนทำมากกว่า ส่วน จป.ทำเกี่ยวกับSafetyมากกว่าครับ

Safety30up

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 156
1.อันตรายจากวัตถุดิบในการผลิต วิธีการนำไปใช้ อันตรายจากการผลิต
2.เจ้านายจะให้ทำเกี่ยวกับHACCP ผมว่าHACCP ฝ่ายผลิตน่าจะต้องเป็นคนทำมากกว่า ส่วน จป.ทำเกี่ยวกับSafetyมากกว่าครับ
HACCP ต้องพวก food science ทำครับ เป็นเรื่องของอันตรายของผู้บริโภค  สงสัยเจ้านายสับสนคำว่า Hazard มันคือ Harzard ด้าน food ไม่ใช่ด้าน safety :wanwan019:

vanvan

• **
HACCP ต้องพวก food science ทำครับ เป็นเรื่องของอันตรายของผู้บริโภค  สงสัยเจ้านายสับสนคำว่า Hazard มันคือ Harzard ด้าน food ไม่ใช่ด้าน safety :wanwan019:
ผมอยากพูดประโยคนี้จะตายครับแต่กลัวโดนไล่ออกครับเพราะผมเริ่มแก่แล้ว 555

จป.เด๋อด๋า

• **
  • คะแนนน้ำใจ 4
รบกวนขอตัวอย่าง หรือแบบฟอร์ม Food safety hazard ครับ
จป.ท่านไหนพอจะมีข้อมูลแนะนำบ้างครับ พอดีโรงงานผมพึ่ง Audit GMP NON-FOOD ครับ ติดCAR.เรื่องไม่มีการวิเคราะห์อันตรายของผลิตภัณฑ์
 :wanwan020:  เข้าใจว่าไม่เกี่ยวข้องเลยไม่ทำครับ ..เบื้องต้นต้องไปอบรมก่อนครับ แต่ท่านไหนพอจะมีแนวทางแนะนำบ้างครับ

WE LOVE JORPOR.COM