จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: แจก ไฟล์ สมุดตรวจสุขภาพพนักงาน(Excel) จ้า  (อ่าน 2717 ครั้ง)

oum52

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 28
แจก ไฟล์ สมุดตรวจสุขภาพพนักงาน(Excel) จ้า
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 08:32:46 AM »
 :wanwan019: แจกไฟล์ Excel จ้า

ไฟล์มีสูตร ใส่รหัสแล้วทุกอย่างจะรันตามเลยจ้า

กรอกแค่ผลการตรวจสุขภาพประจำปี สามารถเพิ่มหน้าได้เรื่อยๆจ้า

ถ้าดูแล้วไม่เข้าใจ สอบถามได้จ้า  :wanwan016:

thanachai12

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 105
Re: แจก ไฟล์ สมุดตรวจสุขภาพพนักงาน(Excel) จ้า
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 04:54:38 PM »
กรอกข้อมูลไปไม่ลิ้งกับฐานข้อมูล

oum52

• **
  • คะแนนน้ำใจ 28
Re: แจก ไฟล์ สมุดตรวจสุขภาพพนักงาน(Excel) จ้า
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 10:07:44 PM »
ข้อมูลลิงค์นะค่ะ กรอกข้อมูลพนักงานหน้า Employee ค่ะ

แล้วก็ต้องการให้ข้อมูลของคนไหนขึ้น ให้กรอกรหัสลงไปหน้า From ที่แสดงตัวอย่างให้ดูค่ะ ข้อมูลจะขึ้นมาเอง

thanachai12

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 105
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2017, 05:36:03 PM »
กรอกแล้วไม่ลิ้งข้อมูลไป employ
เลย

fernando

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
« Reply #4 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2018, 05:04:29 PM »
ขอบคุณนะครับ  ::)

gunof

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 9
  • ขอบคุณครับ
« Reply #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 08:03:37 AM »
ขอบคุณมากครับ

SafetyLO

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 14
« Reply #6 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2018, 05:34:53 PM »
ถ้ามีของทางรพ.ทำให้และแจกให้พนักงานกลับบ้าน ต้องทำเก๊บไว้ที่บ.อีกมั้ยค่ะ

จป.อ่อนหัด

• **
  • คะแนนน้ำใจ 12
« Reply #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2018, 01:23:47 PM »
ขอบคุณค่ะ
สำหรับคนที่ข้อมูลไม่ลิงค์ ลองทำวิธีนี้ดูนะคะ
=VLOOKUP(Y24,Employee!A3:AP7,2,FALSE)
ในช่องที่เป็นสูตร (สูตรนี้ copy มาจากสูตรในไฟล์ค่ะ) ทุกช่อง ให้เปลี่ยนตัวเลขหลัง AP ให้เป็นไปตามบรรทัดที่มีข้อมูลอยู่หรือจะใส่มากกว่าจำนวนที่มีอยู่ก็ได้เผื่อไว้ :wanwan017:

WE LOVE JORPOR.COM