จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: หลักสูตรอบรมพิเศษ Safety Officer ที่ต้องรู้สำหรับงานก่อสร้างแท่นเจาะน้ำมัน  (อ่าน 8841 ครั้ง)

Natthanont

• Administrator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 5135
  • กสร.จป.ว.211-000222
ประชาสัมพันธ์ หลักสูตรอบรมสำหรับ จป.ที่น่าสนใจครับ    :wanwan020:

นายณัฐธนนท์ เศรษฐ์กุลพาณิช
Mail : Satekulpanich@gmail.com, Mobile : 085-111-7557
http://www.safetypremium.com

wijuk yongwanich

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 37
    • MSN Messenger - wijuk_y@hotmail.com
เห็นว่าเรียนเสาร์-อาทิตย์นะครับ ???
กสร.จป.ว213-000494

thammarut

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 85
หลักสูตรนี้กี่ตังน่าสนใจ....ใครรู้บ้าง
 :wanwan044:

Saowathan K.

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 3265
  • ...Safety@Cotco Group...
    • MSN Messenger - saowathan_wor@windowslive.com
    • AOL Instant Messenger - saowathan_wor
    • Yahoo Instant Messenger - saowathan_wor@yahoo.com
หลักสูตรนี้กี่ตังน่าสนใจ....ใครรู้บ้าง
ยังไม่ทราบราคาเหมือนกันค่ะ :wanwan017:
Saowathan Kranput (จป.ว รุ่น 26 NPC) & (จป.ว 42 ชม. รุ่น 46 ปิ่นทอง)
http://www.facebook.com/saowathan.kranput

::) น้องๆ คนไหนสนใจที่จะติดต่ออบรมด้านความปลอดภัย และรับจัดทำเอกสารคู่มือด้านความปลอดภัย มีปัญหาสงสัย ติดต่อ พี่หวอ จป.ว ได้เลยค่ะตามเบอร์มือถือด้านล่างค่ะ

สังกัด    :  บริษัท ออนเนอร์ เทรนนิ่ง จำกัด
ตำแหน่ง  :  Training  Advisor
บริการ     :  รับฝึกอบรมด้านความปลอดภัย
เบอร์โทร  :  @^_^@ ติดต่อทางเมลก่อนนะค่ะ ช่วงรอเบอร์ใหม่ค่ะ
ไอดี line  :  Saowathan
Email     :  Saowathan.k@gmail.com
Email     :  honor.saowathan@gmail.com
เวปไซต์   :  http://www.honor.co.th/
หลักสูตรอบรม  :   http://www.honor.co.th/images/A15-Training_plan/TPS_2557-1.pdf

sanak99

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 6
    • MSN Messenger - sanak99@hotmail.com
ค่าใช้จ่ายตลอดหลักสูตรประมาณเท่าไหร่ครับผม
********* Better Work  for  Better Life **********

wijuk yongwanich

• คะแนนน้ำใจ 37
    • MSN Messenger - wijuk_y@hotmail.com
เห็นว่า 8000 บาทครับไม่แพงครับ แต่ยังไม่มีเวลาไปเรียนต้องลาพักร้อนไปน่ะ
กสร.จป.ว213-000494

tukta26

• คะแนนน้ำใจ 53
รับทราบด้วยนะคะคุณพี่

จป.บ้านนอก

• คะแนนน้ำใจ 96
มีใครไปอบรมแล้วมั่งครับ  เป็นยังไงช่วยแนะนำหน่อยครับ
การเรียนรู้ในงานด้านความปลอดภัยไม่มีวันสิ้นสุด ตราบจนชีวิตจะหาไม่ เพราะฉะนั้นเราไม่รู้ มีผู้รู้กว่าเรา เราก็ปรึกษา นั่นแหละจะทำให้เราพัฒนา

Anon Shueysungnern

• คะแนนน้ำใจ 348
  • SAFETY ENGINEER
ตอนนี้เขายกเลิกเเล้วนะ เห้นว่าไม่มีวิทยากรนะ จิงๆๆๆ
Satisfaction is the enemy of Kaizen
จุดแรกของการปรับปรุงก็คือ
“การยอมรับว่ามีปัญหา”
ถ้าไม่มีการยอมรับมีปัญหาก็ไม่มีความต้องการที่จะปรับปรุง

“ความพอใจเป็นศัตรูตัวสำคัญของไคเซ็น!!…”

จป.บ้านนอก

• คะแนนน้ำใจ 96
แล้วมีที่อื่นไหมครับ ใครรู้แจ้งด้วยครับ
การเรียนรู้ในงานด้านความปลอดภัยไม่มีวันสิ้นสุด ตราบจนชีวิตจะหาไม่ เพราะฉะนั้นเราไม่รู้ มีผู้รู้กว่าเรา เราก็ปรึกษา นั่นแหละจะทำให้เราพัฒนา

CU.SANGNAPA

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 4
    • MSN Messenger - sangnapac@pttep.com
อยากไปเรียนคะ จะต้องไปเป็นจป.ของ ปตท.สผ.  ที่สุพรรณบุรี ในเดือนมิถุนายนนี้แล้ว
แต่เหลือเวลาอีก 4 อาทิตย์เองมีหลักสูตรเร่งรัดไหมคะ

komsan_bsru

• คะแนนน้ำใจ 61
ความอดทนของเรายาวนาน แต่คงทนถาวรไม่เท่ากัน
จงมีความอดทนและสติพร้อมๆกัน สู้ต่อ พี่น้อง จปว.........

ลุงโถน.....

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 731
  • cirs house .com
    • MSN Messenger - jodmaigu@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - witith_l@yahoo.com
เห็นมีหลายคนสนใจธุรกิจด้านนี้ และธุรกิจนี้ salary base ดีกว่าโรงงานทั่วๆไป ผมมีประสบการณ์งานก่อสร้างแท่นขุดเจาะมาพอสมควรครับ ยินดีถ่ายทอดเล่าสู่กันฟัง(ในรูปแบบเล่าให้ฟัง) นั่งกินข้าวกัน แชร์ประสบการณ์กัน ใครเห็นว่างัยก็ ment มาแล้วกันครับ
สุขใดไหนจะเท่า.......ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์

non

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
น่าสนใจนะครับสำหรับไอเดียของ"คุณเป้"

ลุงโถน.....

• MSN Messenger - jodmaigu@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - witith_l@yahoo.com
ที่สำคัญฟรีครับ .... ใครมีสถานที่ก็แจ้งมาที่บอร์ดได้เลยครับ ยินดีแบ่งปันประสบการณ์กันครับ
สุขใดไหนจะเท่า.......ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์

ลุงโถน.....

kids1412

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 7
เห็นด้วยกับความคิดของคุณเป้คะ อยากรู้เรื่องนี้เหมือนกันคะ

สิงห์สุราพ่าย

• คะแนนน้ำใจ 156
ผมก็คนด้วย กับ ท่าน พี่เป้ นะ ว่าแต่ พี่ เป้ พักอยู่แถวไหนครับ จะได้ รวมเค้ากันไว้

สิงห์สุราพ่าย

• คะแนนน้ำใจ 156
ท่านพี่ เป้ ทำงาน ก่อสร้างแท่นขุด เจาะ หรือ ว่า ทำงานที่แท่นขุดเจาะแบบoffshore ครับ
      ว่าแต่ วงการนี้เขาต้องการแต่พวกเขี้ยวลากดินทั้งนั้น(หรือไม่ไม่ก็เด็กเส้น)ประสบการณ์ความปลอดภัย ไม่กี่ปี คงหมกศิษย์

ลุงโถน.....

ท่านพี่ เป้ ทำงาน ก่อสร้างแท่นขุด เจาะ หรือ ว่า ทำงานที่แท่นขุดเจาะแบบoffshore ครับ
      ว่าแต่ วงการนี้เขาต้องการแต่พวกเขี้ยวลากดินทั้งนั้น(หรือไม่ไม่ก็เด็กเส้น)ประสบการณ์ความปลอดภัย ไม่กี่ปี คงหมกศิษย์
ขอโทษทุกท่านที่ไม่ได้เข้ามาในเวปหลายวัน........ผมเองผ่านทั้งโรงงาน.....ก่อสร้าง....ตอนนี้ก็แท่นขุดเจาะ....ก็เลยอยากแชร์ประสบการณ์แบ่งปันกันเผื่อใครมีโอกาสมาทางด้านนี้จะได้พอเป็นไกด์ในการทำงาน ...... ส่วนงาน Off Shore ส่วนตัวก็ยังไม่เคยลงเต็มตัว.....และวงการนี้เขี้ยวลากดินมั๊ย? ก็พอสมควร แต่เป็นอีกประสบการณ์ที่ดีมากๆ........ใครก็อยากไปสักครั้งในชีวิต ผลตอบแทนก็คุ้มค่า(แต่ปัจจุบันหลายทีก็กดราคาแบบสุดๆ)   ผมไม่ได้เก่งอะไรหรอกเข้ามาสู่วงการนี้ได้ก็ไม่มีเส้นอะไร ตอนนี้ก็หากินแถวชลบุรี แต่ก็กลับบ้านอาทิตย์เว้นอาทิตย์ ก็ตั้งใจว่าหากใครสนใจก็ยินดีที่จะถ่ายทอดเล่าสู่กันฟังแค่นั้นครับ

ลุงโถน.....

เงียบ.......... ล้มเลิกความตั้งใจ  ไว้โอกาสหน้าค่อยว่ากันใหม่

.
.
.

จบข่าว

wuthithanachai

• Newbie
  • *
 ::) สวัสดี ตอนนี้หลักสูตรนี้เหลือเรียนเพียง 2 วันเท่านั้นค่ะ ชื่อ หลักสูตรว่า จป.งานแท่นเจาะน้ำมันและปิโตรเลียม  เพื่อเน้นๆ เฉพาะงาน Offshore เหมาะสำหรับคนไม่มีเวลา และเน้นแต่เนื้อๆ ซึ่งสามารถดูเวลาอบรมจาก www.offshoresafetyofficer.com   หรือ ติดต่อคุณดวงเพ็ญ ได้เลยค่ะ

safety M&E

• คะแนนน้ำใจ 367
  • อุปสรรค เป็นเหมือนเงา ที่มักจะใหญ่ตามความสำเร็จ
ราคาค่าอบรม 30,000 บาท เรียนตัวต่อกับอาจารย์ 2 วัน เสาร์ - อาทิตย์
ความปลอดภัยต้องเริ่มที่ตัวคุณ

• Newbie
  • *
 ::)  สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว จป.คอม  ขอฝากประชาสัมพันธ์นะค่ะ  ขณะนี้เรากำลังเปิดอบรม หลักสูตร จป.แท่นเจาะน้ำมัน และ FPSO รุ่น 4 ซึ่งเป็นรุ่นพิเศษ คือ แบบพี่สอนน้อง  โดยนำรุ่นพี่ ที่อบรมกับเราแล้ว ประสบความสำเร็จได้งาน offshore ตั้งแต่ รุ่น 1 มาทำการสอน  ไม่ได้เน้นทฤษฏี แต่เน้นที่เขาทำงานกันจริงๆ  ท่านเชื่อหรือไม่  จากที่ทำงานเป็น จป.ก่อสร้างธรรมดา  กลับกลายเป็น จป.แท่นเจาะน้ำมัน และ FPSO  ได้งัย

มันขึ้นอยู่กับคำว่า โอกาสเพียงอย่างเดียวค่ะ  แล้วการเปิดคอร์สอบรมก็ยากมาก  ต้องรอความพร้อมของพี่ๆ เขากว่าจะนัดรวมตัวกันได้ ต้องใช้เวลา  เหมือนสายน้ำ ไม่มีวันไหลย้อนกลับ  ฉันใดก็ฉันนั้น โอกาสมาถึงเพียงแค่แป๊ปเดียวแล้วมันก็จากไป  อบรม วันเสาร์ อาทิตย์ที่  30-31 มีนาคม 2556 นี้  เป็นเวลาที่ดี

แม้ว่าเราไม่ได้หางานให้  แต่เพียงแค่มาเรียนก็คุ้มแบบสุดๆ แล้วค่ะ

ติดต่อพี่ดวงเพ็ญ  ผู้จัดทั่วไปเลยค่ะ  081-6645508   085-9924892  แล้วพบกันนะค่ะ

• Newbie
  • *

ถ้าสนใจรีบสมัคร  หรือ ดูจากเว็ปไซด์  www.offshoresafetyofficer.com  โดยเข้าไปดูรายละเอียด อบรม จป.แท่นเจาะน้ำมัน และ FPSO รุ่น 4

เราก็ได้เจอกันพบปะกัน แบบรุ่นพี่รุ่นน้อง  และ หวังว่า คุณจะเป็นคนต่อไปของรุ่นที่ 4  ที่ได้มาสอน รุ่น 5  ต่อไป นะค่ะ

ดวงเพ็ญ 081-6645508     085-9924892

WE LOVE JORPOR.COM