จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำรายงานซ้อมดับเพลิงค่ะ  (อ่าน 1350 ครั้ง)

"NYRL"

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
พอดี เพิ่งเคยทำเองครั้งแรกค่ะ สงสัยว่า ถ้าเราซ้อมดับเพลิงไปแล้ว

ต้องส่งรายงาน ภายใน 30 วัน

แล้วในรายงานประกอบด้วยอะไรบ้างคะ แบบ ดพ.1 ดพ.2 แล้วก็แบบรายงานผลการฝกซอมดับเพลิงและฝกซอมหนีไฟ
(ตามประกาศกระทรวงมหาดไทย เรื่อง การปองกันและระงับอัคคีภัย
ในสถานประกอบการเพื่อความปลอดภัยในการทํางานสําหรับลูกจาง ขอ 36)
3 อย่างนี้ ต้องอยู่ในรูปเล่มด้วยหรือเปล่า แล้วต้องทำส่งกี่เล่ม ที่ไหนบ้างคะ

โรงงานอยู่ใน จังหวัดชลบุรีค่ะ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะคะ

ปล.เทศบาลออกหนังสือรับรองมาให้ ฉบับเดียวค่ะ ไม่มีเอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย  ไม่รู้ว่าต้องใช้ใบอนุญาตของเทศบาลด้วยหรือเปล่า  ???

safety_KIL

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
ประกาศกระทรวงมหาดไทยฯ ยกเลิกไปแล้วนะคะ
ปัจจุบันใช้กฎหมายฉบับนี้แล้วค่ะ
2011 อาชีวอนามัยและความปลอดภัย ; มสธ.

"NYRL"

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ขอบคุณค่า

คือให้ส่งทางอิเล็กทรอนิคส์ แล้วเหรอคะ

รูปเล่มยังต้องทำอยู่หรือเปล่า ส่งให้สวัสดิการแรงงานจังหวัด

พอดียัง งง อยู่เลยค่ะ

รบกวนบอกรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยนะคะ  :wanwan011:

keaw_kun

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 153
  • ถึงตัวจะดำแต่ใจไม่ดำ
ขอบคุณค่า

คือให้ส่งทางอิเล็กทรอนิคส์ แล้วเหรอคะ

รูปเล่มยังต้องทำอยู่หรือเปล่า ส่งให้สวัสดิการแรงงานจังหวัด

พอดียัง งง อยู่เลยค่ะ

รบกวนบอกรายละเอียดเพิ่มเติมด้วยนะคะ  :wanwan011:

เอาที่สบายใจครับ
จะส่งที่อิเล็ทรอนิกส์ก็ได้ครับ
แต่ผมเลือกที่จะส่งเป็นเอกสารครับ เพราะจะได้มีเวลาออกไปทำความรู้จักกับเจ้าหน้าที่ครับ

แต่ก็ต้องจัดเก็บรู้เล่มไว้ที่บริษัท เผื่อเจ้าหน้าที่ตรวจอยู่ดีครับ
อนุปริญญาตรี สถานบันการบินพลเรือน ช่างซ่อมบำรุงรักษาอากาศยาน
ปริญญาตรี สาธารณสุขศาสตร์บัณฑิต อาชีวนามัยและความปลอดภัย ม.สุโขทัยธรรมาธิราช

safety_KIL

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
ตอนนี้การรายงานทางอิเล็กทรอนิคส์ยังไม่เห็นนะคะว่าให้รายงานตรงไหนเข้าไปดูใน e-Service ก็ไม่เห็น
เอาเป็นว่าส่ง paper ดีที่สุดค่ะ
2011 อาชีวอนามัยและความปลอดภัย ; มสธ.

WE LOVE JORPOR.COM