จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องหน่วยผจญเพลิงของแต่ละบริษัทฯ  (อ่าน 1466 ครั้ง)

rossukon

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 6
1. อยากทราบสวัสดิการ/ค่าตอบแทน หรือแรงจูงใจของหน่วยผจญเพลิงแต่ละที่ว่ามีอะไรบ้างค่ะ
2. หน่วยผจญเพลิงควรมีวาระ(ปีหรือสองปี)การปฏิบัติงานหรือไม่ (ที่โรงงานมีอยู่ทีมเดียว)

ตอนนี้กำลังจะรับสมัครเพิ่มค่ะ
ขอบคุณเพื่อนๆ จป.ทุกคนค่ะ

firehunter

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
Re: สอบถามเรื่องหน่วยผจญเพลิงของแต่ละบริษัทฯ
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 12:28:08 PM »
สวัสดีครับ

firehunter

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
Re: สอบถามเรื่องหน่วยผจญเพลิงของแต่ละบริษัทฯ
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2009, 12:35:11 PM »
สวสดีครับ ผมfirehunter ขออนุญาติแนะนำจากประสบการณ์ ส่วนตัวครับ ถ้าเป็นไปได้หาคนที่มีใจก่อนครับ หรือพวกจิตอาสา ถ้าบังคับมาเจ๋งอย่างเดียวครับ พอบอกให้ทำ ตูก็ไม่อยากทำ ถึงทำก็ทำไปงั้นๆ พอเกิดเหตุก็อย่าหวังอะไรมากครับ คนถ้าใจไม่อยากทำ เกิดไฟไหม้ขึ้นมาหนีหมด ต่างคนต่างนึกถึงหน้าลูกหน้าเมีย คิดกันอย่างเดี๋ยวบริษัทมีประกัน ใจครับขอให้อยาก อะไรก็ทำได้หมดและครับ

WE LOVE JORPOR.COM