จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน > ห้องพูด คุย สาระความปลอดภัยทั่วไป แบ่งปันไฟล์ข้อมูลความรู้

ข้อควรระวัง เกี่ยวกับประกันสังคม

(1/1)

Thanin:
สวัสดีครับ
ใครที่เป็นชายโสด-หญิงโสด ไม่มีลูกและบิดา-มารดาเสียชีวิตแล้ว ถ้าเจ้าตัวเสียชีวิต เงินสงเคราะห์ชราภาพ จะตกเข้ากองทุนประกันสังคมนะครับ ถ้าไม่อยากเสียประโยชน์ เปิดอ่านในเอกสารแนบนะครับ

daddy:
ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลครับ
เอาแบบหนังสือระบุให้เป็นผู้มีสิทธิ์รับเงินสงเคราะห์กรณีตายมาแบ่งปันครับ
ได้มาจากสำนักงานประกันสังคมพระประแดง
โหลดไปไว้นะครับ เผื่อเป็นประโยชน์

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

WE LOVE JORPOR.COM