จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อควรระวัง เกี่ยวกับประกันสังคม  (อ่าน 661 ครั้ง)

Thanin

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 232
ข้อควรระวัง เกี่ยวกับประกันสังคม
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 04:48:52 PM »
สวัสดีครับ
ใครที่เป็นชายโสด-หญิงโสด ไม่มีลูกและบิดา-มารดาเสียชีวิตแล้ว ถ้าเจ้าตัวเสียชีวิต เงินสงเคราะห์ชราภาพ จะตกเข้ากองทุนประกันสังคมนะครับ ถ้าไม่อยากเสียประโยชน์ เปิดอ่านในเอกสารแนบนะครับ
การทำหน้าที่ ของ จป. ที่สำคัญที่สุดคือ ทำอย่างไรก็ได้ เพื่อไม่ให้เกิดการบาดเจ็บ, อุบัติเหตุ หรือโรคจากการทำงาน

daddy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 947
Re: ข้อควรระวัง เกี่ยวกับประกันสังคม
« Reply #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2010, 07:49:56 PM »
ขออนุญาตเพิ่มเติมข้อมูลครับ
เอาแบบหนังสือระบุให้เป็นผู้มีสิทธิ์รับเงินสงเคราะห์กรณีตายมาแบ่งปันครับ
ได้มาจากสำนักงานประกันสังคมพระประแดง
โหลดไปไว้นะครับ เผื่อเป็นประโยชน์
แม้หัวใจจะใหญ่เท่าโลก แต่ถ้าเป็นหัวใจที่เห็นแก่ตัว
ก็ย่อมไม่มีความหมายสำหรับใครอื่น.

WE LOVE JORPOR.COM