จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ท่านใด เคย นำ Why Why analysis มาใช้ในการสอบสวนการเกิดอุบัติเหตุบ้างครับ  (อ่าน 1390 ครั้ง)

jakchai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 12
  • ฝูงบินต่ำ อยู่ร่ำไร
รบกวนขอข้อมูล พร้อมตัวอย่างสักเล็กน้อย เพื่อนำมาประยุกต์ใช้ด้วยครับ หรือส่งทาง E-mail : jc-tum@hotmail.com :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:

saranan

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 445
  • งานทุกงานเกิดอุบัติเหตุได้เสมอ
-                   มีความสุขในอาชีพนี้

เหนื่อยไม่กลัว กลัวแต่ผู้บริหารไม่ให้ความสำคัญ
   เมื่อตั้งใจทำอะไรให้พนักงานแล้วสำเร็จ ก็สุขใจแล้ว

E:mail sara_tee48@hotmail.com

sarananoamp@gmail.com
 E:mail Company = saranan.panawan@dbschenker.com

rodjana

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 235
เคยทำประมาณนี้ค่ะ  :-[ :-[
พอเป็นแนวทางได้ไม๊คะ

jakchai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 12
  • ฝูงบินต่ำ อยู่ร่ำไร
เคยทำประมาณนี้ค่ะ 
พอเป็นแนวทางได้ไม๊คะ
ขอบคุณ Khun.rodjana เป็นอย่างสูงสำหรับการเอื้อเฟื้อข้อมูลในครั้งนี้ครับผม

ssr

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 348
ความปลอดภัย เริ่มต้นจากการคิด แล้วลงมือทำ

tudsanai047

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 404
ขอบคุณมากๆๆครับ.+1ครับ.

amnat111

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 14
  • เวลาเปลี่ยน คนก็เปลี่ยน YES เวลาเปลี่ยน คนก็แก่

Natthaphons

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 140
ผมถามจริงนะ Why why why เป็นเครื่องมือที่เหมาะสมกับบ้านเราหรอ
1.ทำไมสินค้าหล่นจากรถยก...เพราะผมเบรคกระทันหัน
2.ทำไมถึงเบรคกระทันหัน...ผมไม่ทันมองว่าด้านหลังมีพาเลทสินค้าอยู่
3.ทำไมถึงไม่ทันมองก่อนละ...ผมลืม...จบข่าว ลืมก็คือลืมอะนะ จะเอาอะไรมาใส่อีกก็ลืม...
อันนี้เป็นแง่คิดเล่นๆ นะ จากประสบการณ์ครับ อย่าซีเรียส

WE LOVE JORPOR.COM