จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องระยะห่างระหว่างเครื่องจักร  (อ่าน 1194 ครั้ง)

acidrain

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5
ขอสอบถามเรื่องระยะห่างระหว่างเครื่องจักรค่ะ

พอดีทางโรงงานกำลังจะติดตั้งเตาเผาใหม่ข้างๆเตาเผาเดิม โดยเตาเผานี้คือ เตาเผาสุขภัณฑ์ที่เป็นเซรามิกส์ค่ะ ขนาดประมาณ กxยxส = 3x20x3 เมตร
วิศวกรที่ดูแลโปรเจกนี้มาสอบถามว่า ระยะห่างระหว่างเตาเผา 2 เตานี้จะต้องเป็นเท่าไหร่ มีมาตรฐานหรือกฎหมายฉบับไหนระบุไว้บ้างคะ

ขอบคุณมากค่ะ

bboy357

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 83
รู้แต่ว่า ระยะห่างของทางเดิน 80 cm ครับ ส่วนเครื่องถ้ามีความร้อนด้วยก็ต้องดูให้ปลอดภัยมั้งครับ  รอท่านอื่นต่อครับ
ที่ปรึกษาเดียวที่ผมมีคือ  jorpor.com

WE LOVE JORPOR.COM