จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัคร จป.วิชาชีพประจำโรงงาน  (อ่าน 3262 ครั้ง)

yanin

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
รับสมัคร จป.วิชาชีพประจำโรงงาน
« เมื่อ: มิถุนายน 15, 2010, 01:10:10 PM »
บริษัท สมาร์ทคอนกรีต จำกัด
ผู้ผลิตคอนกรีตมวลเบา
ต้องการรับสมัคร เจ้าหน้าที่ความปลอดภัย ระดับวิชาชีพ
ประจำโรงงานบ้านบึง จ.ชลบุรี จำนวน 1 ตำแหน่ง
คุณสมบัติ
- เพศชาย/หญิง
- อายุไม่เกิน 35 ปี
- การศึกษาระดับปริญญาตรี สาขา Occupational Health and safety   
- ประสบการณ์ 0-1 ปี

****ผู้สนใจสามารถส่ง resume ได้ที่ talent@smartblock.in.th หรือ yanins@smartblock.in.th**** เยี่ยมชมเพื่อเป็นข้อมูล www.smartblock.in.th

โทร.038-442-510, 038-442-570 ติดต่อคุณญาณินท์ ฝ่ายบริหารงานบุคคลฯ
วันทำการ จันทร์-ศุกร์  เวลา 08.00 - 17.00 น.

Lady Ga Ga safety

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 9
Re: รับสมัคร จป.วิชาชีพประจำโรงงาน
« Reply #1 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2010, 11:45:19 PM »
อยากสอบถามว่า  โรงงานมีลักษณะเหมือนกับโรงปูน หรือป่าวค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

yanin

• Newbie
  • *
Re: รับสมัคร จป.วิชาชีพประจำโรงงาน
« Reply #2 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2010, 10:13:23 AM »
ลักษณะโรงงานไม่เหมือนโรงปูนค่ะ บริษัทฯ เราจะมีเครื่องจักรเป็น line process ตามระดับงาน
แต่เราใช้ปูนซีเมนต์ในส่วนผสม โดยรถส่งปูนจะเป่าเข้า silo ค่ะ ไม่อันตราย

Lady Ga Ga safety

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 9
« Reply #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 09:42:20 AM »
สามารถสอบถามถึงสวัสดิการที่มีอยู่ ณ ปัจจุบันได้ไหมค่ะ

แถวนั่นเป็นชุมชน มีหอพัก หรือแหล่งอาหารการกินอย่างไรบ้างค่ะ

yanin

• Newbie
  • *
« Reply #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 10:53:49 AM »
ในโรงงานไม่มีหอพักให้ค่ะ แต่ระแวกบริษัทฯ จะมีที่ตลาดหัวกุญแจ ห่างจากบริษัทฯประมาณ 4-5 กิโล
อยู่ในตลาดสด เซเว่น ธนาคาร ราคาห้องแอร์ 2700 ห้องพัดลม 2200 มีคีย์การ์ด กล้องวงจรปิด ที่จอดรถ
ห้องกว้าง สะอาดค่ะ สร้างเสร็จประมาณ 6 เดือนได้ พี่เคยไปดูมากะว่าจะเช่าอยู่เหมือนกัน หรือมีอีกที่ในอ.บ้านบึง แต่ราคาจะแพงหน่อยค่ะ ห้องแอร์ 2700-3500 แต่อยู่ในตัวอำเภอ ห่างจากโรงงานประมาณ 15 กิโล ส่วนสวัสดิการก้อมีเหมือนบริษัทฯ อื่นทั่วไป ประกันสังคม กองทุนทดแทน ชุดยูนิฟอร์ม เงินช่วยเหลืองานศพ ตรวจสุขภาพประจำ-ศุปี ของเยี่ยมไข้ งานสังสรรค์ปีใหม่ กีฬา incentive (บางปี) โบนัส ส่วนค่ากะและค่าล่วงเวลามีสำหรับพนักงานที่เข้ากะค่ะ ส่วน จป. จะขึ้นกับฝ่ายบริหาร ทำงาน 08.00 -17.00 จันทร์-ศุกร์ หยุดเสาร์-อาทิตย์ค่ะ

Patcharawat

• Newbie
  • *
« Reply #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2010, 11:32:18 AM »
 ::)

RakJing

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 237
« Reply #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 06:33:19 PM »
สอบถามหน่อยครับ สวัสดิการ ไม่มีค่าเช่าบ้านและรถรับส่งหรอครับ ละพอจะบอกฐานเงินเดือนได้ไหมครับ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เหนือกว่าเรา เพราะทำให้เกิดปมด้อย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' ต่ำกว่าเรา เพราะทำให้เกิดทิฐิ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เสมอเท่าเรา เพราะทำให้เกิดการแข่งขัน ชิงดีชิงเด่น
จงนึกเสมอว่า 'คนอื่นทุกคน' เป็นเพื่อนรวมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมด

WE LOVE JORPOR.COM