จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: รมกวน!แนะนำบริษัทตรวจสิ่งแวดล้อม  (อ่าน 8515 ครั้ง)

janpen-99

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 165
  • ม.ลัยเวสเทิร์นอาชีวอนามัยความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม
รมกวน!แนะนำบริษัทตรวจสิ่งแวดล้อม
« เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 09:54:45 AM »
รมกวน!แนะนำบริษัทตรวจสิ่งแวดล้อม
พอดีทาง โรงงานที่ทำอยู่ เพิ่งเริ่มทำระบบความปลอดภัยใหม่ ครั้งนี้ตรวจเป็นครั้งแรกคะ รบกวนแนะนำด้วยคะ  :wanwan044:
Janpen.J
 ** มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น อาชิวอนามัยความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม
รุ่นที่ 1
** ทำงานที่บางพลี จร้า
E-mail. nangnoy_wt@hotmail.com
Line: ID nangnoy_wt
Facebook: https://www.facebook.com/nangnoy.kohkae
IG : Nangnoy99
Twitter : @Tawan445
BBM : 74B7AF90

Save Safe

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 231
Re: รมกวน!แนะนำบริษัทตรวจสิ่งแวดล้อม
« Reply #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:17:19 AM »
โรงงานอยู่แถวใหนครับ
ที่ผมเคยใช้บริการ
 CMS Technology ที่หลักสี่  0835464638

Eastern thai อยู่ศรีราชา

CEM

UAE

ลอง search ดูครับ

Safety and Environmental Team

chiadang

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1228
  • เมื่อต้องเลือก จะใช้เกณฑ์อะไรวัดดี
Re: รมกวน!แนะนำบริษัทตรวจสิ่งแวดล้อม
« Reply #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:20:44 AM »
ชอบที่นี่ศูนย์เทคโนโลยีความปลอดภัยอาชีวอนามัยและสิ่งแวดล้อม  สมาคมส่งเสริมความปลอดภัยและอนามัยในการทำงาน (ประเทศไทย)

โทร     :  08 1492 5472 (คุณวิโชติ บุญเปลี่ยน)
            08 5311 2682 (คุณอรัญญา ภูบังไม้)
            0 2884 1852 ต่อ 401-409   มือถือ 08 6103 3982

http://www.shawpat.or.th/index.php?option=com_content&view=article&id=54&Itemid=65&lang=en
The reward of a good thing well done is to have it done."
- - Ralph Waldo Emerson - -
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยมคือการได้สร้างมันขึ้นมา
E-mail :  safetybangbon@gmail.com

chiadang

• เมื่อต้องเลือก จะใช้เกณฑ์อะไรวัดดี
« Reply #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:24:26 AM »
แต่ปัจจุบันใช้ที่นี่มาสองปีแระ

http://www.vcareenvironment.com/ihservices.htm
The reward of a good thing well done is to have it done."
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยมคือการได้สร้างมันขึ้นมา
E-mail :  safetybangbon@gmail.com

noppadol_1411

• " จป.ระดับวิชาชีพ รุ่นที่ 51 สถาบันความปลอดภัยในการทำงาน พ.ศ. 2535 "
  • Global Moderator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 5478
  • บริหารงานความปลอดภัยใช้ พรบ.ความปลอดภัยนำพาประเทศ
« Reply #4 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:27:52 AM »

ติดต่อคุณศิริพร  0819880728 บ.ชีวิตและสิ่งแวดล้อม จก.

บอกว่า คุณนพดล  ให้โทรมา

โอ นะครับ พี่ใช้บริการอยู่ อะครับ

อิอิอิ

https://www.facebook.com/pages/Life-Environment-Co-Ltd/158268567569551
รับบรรยายความปลอดภัยในการทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้า ตาม พรบ.ความปลอดภัยฯ พ.ศ. 2554 และ รับจ้างตรวจ ทดสอบส่วนประกอบ อุปกรณ์สำหรับปั้นจั่นเหนือศีรษะฯ ตามแบบ ปจ.1 และ โมบายเครน แบบ ปจ.2
 โดย นพดล  นภาวรรณ  เจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงานระดับวิชาชีพ และ บริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยหลักสูตรต่างๆ เช่น
อบรมหลักสูตร จป.ระดับหัวหน้างาน  จป.ระดับบริหาร และ
คณะกรรมการความปลอดภัยฯ (คปอ.)  ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ควบคุม ผู้ยึดเกาะวัสดุและผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น , หลักสูตรอบรมพนักงานใหม่, หลักสูตรการขับขี่รถโฟล์คลิฟท์ , จิตสำนึกความปลอดภัยในการใช้ยานพาหนะ  การอำนวยการจราจร โครงการอนุรักษ์การได้ยิน  อันตรายจากสารเคมีอันตรายตามกฎกระทรวงฉบับใหม่ ความปลอดภัยในงานซ่อมบำรุง  อันตรายจากการทำงานบนที่สูง บริการทั่วประเทศ
http://www.trainersociety.com/index.php?topic=181.0
สนใจติดต่อได้ที่นี้
 มือถือ  0847324932  และ  0891889510
 ID Line  noppadol_1411
 noppadol_1411@hotmail.co.th
 noppadol1411@gmail.com
 https://www.facebook.com/noppadol.napawan
 https://www.facebook.com/บริษัท-เอ็นพี-ซัพพลาย-แอนด์-เอ็นจิเนียริ่ง-จำกัด-834219853407613/
 https://www.npsafetytrainingcenter.com/

chiadang

« Reply #5 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 10:29:32 AM »
อันนี้ของพันธมิตร หรือผู้ให้การสนับสนุนเว๊บ จปดอทคอม

http://jorpor.com/CentralLabThai.html

ที่อยู่เว๊บไซด์
http://www.centrallabthai.com/web/th/main/index.php

Save Safe

« Reply #6 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:35:43 AM »
จัดไปครับ มีหลายบริษัท
เทียบราคา + เงื่อนไขการตรวจ + รูปเล่ม + รายงานภาษา?

บางที่ Recheck เสียตังค์ / บางที่ไม่เสียตังค์
บางที่มีปล่อง แล้วไม่มีบันใด  รง ตั้งนั่งร้านให้ / หานั่งร้านตั้งเอง

janpen-99

• ม.ลัยเวสเทิร์นอาชีวอนามัยความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม
« Reply #7 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:38:17 AM »
โรงงานอยู่แถวใหนครับ
ที่ผมเคยใช้บริการ
 CMS Technology ที่หลักสี่  0835464638

Eastern thai อยู่ศรีราชา

CEM

UAE

ลอง search ดูครับ

สมุทรปราการ คะ :wanwan017:
Janpen.J
 ** มหาวิทยาลัยเวสเทิร์น อาชิวอนามัยความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม
รุ่นที่ 1
E-mail. nangnoy_wt@hotmail.com
Facebook: https://www.facebook.com/nangnoy.kohkae

janpen-99

« Reply #8 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 11:44:39 AM »
ขอบคุณ พี่ๆทุกคน คะ +1 ไปเรย ::)
Janpen.J
รุ่นที่ 1

chaimongkon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 22
« Reply #9 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 02:37:10 PM »
บริษัท ซีอีเอ็ม(เทคโนโลยี)ไทยแลนด์ จำกัด

ติดต่อ คุณสินใจ 085-9084142
E-mail       : tu_chaimongkon@hotmail.com

janpen-99

« Reply #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2014, 02:46:46 PM »
บริษัท ซีอีเอ็ม(เทคโนโลยี)ไทยแลนด์ จำกัด

ว่าที่ รต ชัยมงคล :wanwan005:
Janpen.J
รุ่นที่ 1

SUPER_S

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 42
« Reply #11 เมื่อ: มีนาคม 26, 2014, 10:52:33 AM »

:wanwan04: :wanwan04:
**เรียนรู้จากคนทำให้เราทนทาน  เรียนรู้จากงานทำให้เราทานทน**

Jo_PK

• คะแนนน้ำใจ 465
  • อยากได้การยอมรับ ... ให้พยายามเป็นที่พึงให้ผู้อื่น
« Reply #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2014, 04:49:28 PM »
เข้ามาดันกระทู้

เคยใช้

cem

ชีวิตสิ่งแวดล้อม

อจ.อรุณเดช ม.เอเซีย

รพ.สมุทรสาคร (ต้องอยู่ในโซน)**

3 เจ้า
ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร
www.buildinglawaudit.com

จะออกไปแตะขอบฟ้า

ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร

" class="bbc_img

janpen-99

« Reply #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 08:44:33 AM »
เข้ามาดันกระทู้

เคยใช้

cem

ชีวิตสิ่งแวดล้อม

อ่อ CEM บ.นี้ น้องเคยทำงานที่นี้มาคะ (2 เดือน)กับเพื่อนๆที่จบมาด้วยกัน 11 คน ปัจุบรรนนี้ไม่เหลือสักคน  5555 ไม่ใช้

อจ.อรุณเดช ม.เอเซีย

รพ.สมุทรสาคร (ต้องอยู่ในโซน)**

3 เจ้า
Janpen.J
รุ่นที่ 1

nakphunt

• บุคคลทั่วไป
« Reply #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 11:50:40 AM »
เทคนิคสิ่งแวดล้อมไทยก็โอนะ สมัยก่อนนะแพงสูสีกับ SGS แต่เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไรถูกลงมากว่าหลายๆเจ้าเลยครับ (คู่แข่งอาจเยอะ)  ลองติดต่อคุณส้มดูครับ บอกว่าคุณจงแนะนำมาครับ

chaimongkon

« Reply #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 01:36:54 PM »
086-8889500 คุณยันต์

บริษัทนี้ดีครับ ราคาถูก คุณภาพผลจริงไม่มีเมคอัพ
E-mail       : tu_chaimongkon@hotmail.com

Jo_PK

• อยากได้การยอมรับ ... ให้พยายามเป็นที่พึงให้ผู้อื่น
« Reply #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 01:46:28 PM »

บริษัทนี้ดีครับ ราคาถูก คุณภาพผลจริงไม่มีเมคอัพ

ชื่อบริษัทอะไร หรือ ขอรับ - หรือ เทคนิคสิ่งแวดล้อม

janpen-99

« Reply #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 01:53:38 PM »

ชื่อบริษัทอะไร หรือ ขอรับ - หรือ เทคนิคสิ่งแวดล้อม
[/quote

cem คุนยันตื เจ้าหน้าที่ภาคสนาม 555
Janpen.J
รุ่นที่ 1

Jo_PK

« Reply #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 03:04:23 PM »
+ +

chaimongkon

« Reply #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 04:20:37 PM »
บริษัท เซฟตี้ เอ็น โซลูชั่น จำกัด

โทรศัพท์ 086-8889500 คุณทศพล ดงแดง (ยันต์)

ฝากด้วยนะครับ บริษัทพี่ชายผมเอง เพิ่งเปิดใหม่ ประสบการณ์ด้านการตรวจวัดเชื่อถือได้ ราคาคุยกันได้ครับ

nakphunt

« Reply #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2014, 04:47:16 PM »
เข้ามาแนะนำเพื่อเป็นแนวทางครับ จะบริษัทไหนก็ดีหมดแหละครับ ทางที่ดีก็ส่งรายละเอียดการตรวจ จำนวนจุดที่ตรวจ และ parameter ที่ต้องการตรวจ แล้วกระจายข่าวไปยังบริษัทตรวจวัดหลายๆที่ให้เสนอราคามา โดยดู Method ที่เค้าส่งมาด้วย จากนั้นก็เปรียบเทียบราคาเอาเองเลยครับ ชอบราคาประมาณไหน รับได้ประมาณไหน ต่อรองกับการตลาดหรือเซลล์ของแต่ละที่ดูครับ ปัจจุบันบริษัทตรวจวัดนั้นมีการแข่งขันสูงมาก ราคาก็ถูกลง ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่ดีสำหรับผู้บริโภคอย่างเรา

ปล. อย่าลืมนะครับ ราคาต้องสมเหตุสมผลด้วยครับ ของถูกไม่มีดี ของดีไม่มีถูก ต่อมากหรือราคาถูกมากผิดปกติ อย่าเพิ่งดีใจหรือชะล่าใจ เพราะอาจถูกเมคผลการตรวจได้ครับ หรือมีการเก็บตัวอย่างจริง แต่การเก็บตัวอย่างมีแต่ผู้ช่วยหรือมีแต่ช่างเทคนิคมา ทางที่ดีควรมีนักวิชาการสิ่งแวดล้อมมากำกับดูแลการเก็บตัวอย่างหรือการตรวจด้วย  สอบรายละเอียดต่างๆในครบถ้วนให้ชัดเจน เช่นระยะเวลาที่ได้รับรายงานหลังการตรวจว่ากี่วัน วิเคราะหืเองหรือส่งต่อวิเคราะห์ที่อื่น อย่าลืมนะครับสมาชิกในบอร์ดนี้เคยรอผลการตรวจหลายเดือนครับ สุดท้ายคุณคือผู้ตัดสินใจเลือกโดยใช้วิจารณาณของคุณเองครับ

SUPER_S

• **
« Reply #21 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 10:26:25 AM »
บริษัท เซฟตี้ เอ็น โซลูชั่น จำกัด

โทรศัพท์ 086-8889500 คุณทศพล ดงแดง (ยันต์)

ฝากด้วยนะครับ บริษัทพี่ชายผมเอง เพิ่งเปิดใหม่ ประสบการณ์ด้านการตรวจวัดเชื่อถือได้ ราคาคุยกันได้ครับ
บจ.เอ็นไวรอนเมนท์ แอนด์ เซฟตี้โซลูชั่น จำกัด
By รายชื่อบริษัท On November 24, 2012 ชื่อนิติบุคคล: บจ.เอ็นไวรอนเมนท์ แอนด์ เซฟตี้โซลูชั่น จำกัด

รายละเอียดวัตถุประสงค์: บริการเก็บขนขยะมูลฝอยติดเชื้อ จากสถานพยาบาลในโรงงานอุตสาหกรรม และ สถานพยาบาลเอกชนทั่วไป

ที่ตั้งสำนักงานใหญ่: 2 ห้องเลขที่ 35 หมู่บ้านบ้านห้วยปราบ หมู่ที่ 3 บ่อวิน ศรีราชา ชลบุรี 20210

เลขทะเบียน: 0205555035991

วันที่จดทะเบียน: 11/23/2555

ทุนจดทะเบียน: 1,000,000.00 บาท

--------------------------------------------------------------------------------

คำค้นหา:

ข้อมูลที่ให้มาชัวหรือป่าวครับ
**เรียนรู้จากคนทำให้เราทนทาน  เรียนรู้จากงานทำให้เราทานทน**

chaimongkon

« Reply #22 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 02:57:42 PM »
บริษัทตั้งอยู่ จ.นครปฐม ครับ ยังไม่ได้โฆษณาใดๆครับ ข้อมูลยังไม่ได้เปิดเผยเท่าไหร่ บริษัทเพิ่งเปิดเมื่อต้นเดือนนี้ เป็นบริษัทน้องใหม่ครับ  ชื่อบริษัทอาจจะคล้ายกันกับหลายๆบริษัท แต่ข้อมูลที่ผมลงชัวร์ครับ บางครั้งข้อมูลในGoogleอาจจะคล้ายๆกันแค่พิมพ์ชื่อที่อยากรู้จักข้อมูลก็จะขึ้นมาหมด มีทั้งถูกและผิดปนๆกันไปครับ แต่เพื่อความมั่นใจและถูกต้อง ขอให้โทรไปสอบถามตามเบอร์โทรศัพท์ที่ให้ไว้นะครับ สนใจบริการตรวจวัดหรือสอบถามรายละเอียดต่างๆได้ครับ
โทรศัพท์ 086-8889500 คุณทศพล ดงแดง (คุณยันต์)

Save Safe

« Reply #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 03:03:46 PM »
เข้ามาแนะนำเพื่อเป็นแนวทางครับ จะบริษัทไหนก็ดีหมดแหละครับ ทางที่ดีก็ส่งรายละเอียดการตรวจ จำนวนจุดที่ตรวจ และ parameter ที่ต้องการตรวจ แล้วกระจายข่าวไปยังบริษัทตรวจวัดหลายๆที่ให้เสนอราคามา โดยดู Method ที่เค้าส่งมาด้วย จากนั้นก็เปรียบเทียบราคาเอาเองเลยครับ ชอบราคาประมาณไหน รับได้ประมาณไหน ต่อรองกับการตลาดหรือเซลล์ของแต่ละที่ดูครับ ปัจจุบันบริษัทตรวจวัดนั้นมีการแข่งขันสูงมาก ราคาก็ถูกลง ซึ่งถือว่าเป็นเรื่องที่ดีสำหรับผู้บริโภคอย่างเรา

ปล. อย่าลืมนะครับ ราคาต้องสมเหตุสมผลด้วยครับ ของถูกไม่มีดี ของดีไม่มีถูก ต่อมากหรือราคาถูกมากผิดปกติ อย่าเพิ่งดีใจหรือชะล่าใจ เพราะอาจถูกเมคผลการตรวจได้ครับ หรือมีการเก็บตัวอย่างจริง แต่การเก็บตัวอย่างมีแต่ผู้ช่วยหรือมีแต่ช่างเทคนิคมา ทางที่ดีควรมีนักวิชาการสิ่งแวดล้อมมากำกับดูแลการเก็บตัวอย่างหรือการตรวจด้วย  สอบรายละเอียดต่างๆในครบถ้วนให้ชัดเจน เช่นระยะเวลาที่ได้รับรายงานหลังการตรวจว่ากี่วัน วิเคราะหืเองหรือส่งต่อวิเคราะห์ที่อื่น อย่าลืมนะครับสมาชิกในบอร์ดนี้เคยรอผลการตรวจหลายเดือนครับ สุดท้ายคุณคือผู้ตัดสินใจเลือกโดยใช้วิจารณาณของคุณเองครับ

ตามนี้เลยครับ

SUPER_S

• **
« Reply #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2014, 04:01:21 PM »
บริษัทตั้งอยู่ จ.นครปฐม ครับ ยังไม่ได้โฆษณาใดๆครับ ข้อมูลยังไม่ได้เปิดเผยเท่าไหร่ บริษัทเพิ่งเปิดเมื่อต้นเดือนนี้ เป็นบริษัทน้องใหม่ครับ  ชื่อบริษัทอาจจะคล้ายกันกับหลายๆบริษัท แต่ข้อมูลที่ผมลงชัวร์ครับ บางครั้งข้อมูลในGoogleอาจจะคล้ายๆกันแค่พิมพ์ชื่อที่อยากรู้จักข้อมูลก็จะขึ้นมาหมด มีทั้งถูกและผิดปนๆกันไปครับ แต่เพื่อความมั่นใจและถูกต้อง ขอให้โทรไปสอบถามตามเบอร์โทรศัพท์ที่ให้ไว้นะครับ สนใจบริการตรวจวัดหรือสอบถามรายละเอียดต่างๆได้ครับ
โทรศัพท์ 086-8889500 คุณทศพล ดงแดง (คุณยันต์)

ข้อมูลผิดพลาดนะครับ เบอร์โทรน่าจะผิด ปลายสายแจ้งว่าไม่ได้เปิดครับ คุณชัยมงตลมีโปรไฟล์บริษัทไหมครับ

chaimongkon

« Reply #25 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 11:37:31 AM »
เบอร์โทรที่ให้ไปใช้ได้ปกตินะครับ ทางคุณยันต์ยังบอกว่าเมื่อวานคุณกนกศักดิ์ยังโทรไปสอบถามอยู่เรยครับ กดผิดเบอร์ป่าวครับ 555+ (เรื่องข้อมูล ที่ตั้ง รายละเอียดบริษัท เด๋วจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบ อีกครั้งนะครับ เพราะตอนนี้ยังไม่เปิดตัวเป็นทางการครับ)

SUPER_S

• **
« Reply #26 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 02:26:45 PM »
เบอร์โทรที่ให้ไปใช้ได้ปกตินะครับ ทางคุณยันต์ยังบอกว่าเมื่อวานคุณกนกศักดิ์ยังโทรไปสอบถามอยู่เรยครับ กดผิดเบอร์ป่าวครับ 555+ (เรื่องข้อมูล ที่ตั้ง รายละเอียดบริษัท เด๋วจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบ อีกครั้งนะครับ เพราะตอนนี้ยังไม่เปิดตัวเป็นทางการครับ)
ติดต่อคุณทศพล สุเสนาไปแล้วครับ  รับเรื่องไปแล้ว ต้องขอบคุณคุณชัยมงคลมากๆครับ แบบนี้รีบใช้บริการด่วนเลย ปล. บริษัทยังไม่เปิดเป็นทางการ หรือ ยังไม่ได้ก่อตั้งเลยครับ 5555

chaimongkon

« Reply #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 03:27:48 PM »
อ่อ ทศพล สุเสนา ติดต่อ ยากนะครับ เปลี่ยนเบอร์บ่อยไปทำงานหลายภาค ตอนนี้ได้ข่าวไปทำธุรกิจ ชื้อ-ขาย ย่านพัทยาใต้ กำลังรุ่งครับ (บริษัทจัดตั้งแล้วครับ ช่วงนี่ขอเงียบๆรับงานไปเรื่อยๆครับ เพราะกลัวมีปัญหากับบริษัทเดิมที่ลาออกมา เด๋วทุกอย่างลงตัว จะให้บริการลูกค้าสุดฝีมือครับ)

nakphunt

« Reply #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2014, 04:08:41 PM »
อยากแนะนำทุกท่านที่มีแผนจะทำการตรวจวัดหรือกำลังจะทำการตรวจวัดเพิ่มเติมครับ การจะเลือกใช้บริษัทตรวจวัด อยากให้มองในเรื่องของความน่าเชื่อถือ เช่น การนำเสนอ Company Profile หรือผลงานที่ผ่านมาเป็นหลัก อย่า Focus ในเรื่องของราคาถูกให้มากเกินไป นอกจากนี้บริษัทดังกล่าวต้องมีความน่าเชื่อถือพอสมควร เช่น สถานที่ตั้ง เวปไซค์ โดยเครื่องมือหรืออุปกรณ์ในการเก็บตัวอย่างต้องทันสมัยหรือตรงกับ Method ของแต่ละ Parameter บริษัทที่เงียบๆหรือไม่มีข้อมูลใดๆให้สืบค้น ให้มองข้ามไปเลยครับ ยิ่งเฉพาะพวกที่ทำธุรกิจแล้วเปลี่ยนเบอร์บ่อยๆนี่ยิ่งต้องระวังให้มาก
        งานบริการ ความน่าเชื่อถือต้องมาก่อนครับ ส่วนบริษัทที่ยังไม่เปิดตัวอย่างเป็นทางการนี้ยิ่งอันตรายครับ ไม่รู้เครื่องไม้เครื่องมือจะมีหรือเปล่า หรืออาจยังเช่าเครื่องมือจากบริษัทอื่นๆอยู่ หรือส่งตัวอย่างให้แก่บริษัทอื่นวิเคราะห์ให้ ยังไงก็ฝากเพื่อนๆ จป. หรือ จนท.สิ่งแวดล้อมทุกท่านถึงเรื่องนี้ด้วยครับ

rossukon

• **
  • คะแนนน้ำใจ 6
« Reply #29 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 03:17:44 PM »
kn safety  ยินดิีสำรวจจุดตรวจวัด ดำเนินการตรวจวัด จัดทำเอกสารและเสนอแนะแนวทางแก้ไขเบื้องต้น โดยทีมงาน จป.วิชาชีพที่มีประสบการณ์โดยตรง
ติดต่อ คุณนัด เบอร์ 089-4078367
แจ้งว่า คุณรสสุคนธ์ ยูนีซันแนะนำมาค่ะ

wilasineesri

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
  • บริษัท หลานย่า เอ็นวาย แอนด์ เซฟตี้ คอนซัลติ้ง เซอ
« Reply #30 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 12:21:48 PM »
บริษัทหลานย่า เอ็นวาย แอนด์ เซฟตี้ คอนซัลติ้ง เซอร์วิส จำกัด
       ให้บริการตรวจวัดทั้งทางด้านสภาพแวดล้อมการทำงานด้านสุขภาพและด้านคุณภาพ ให้แก่โรงงานอุตสาหกรรมประเภทต่างๆ โรงพยาบาล โรงสีข้าว แลพสถานประกอบการณ์ทุกประเภท เพื่อการดูแลและป้องกันสิ่งแวดล้อมแบบยั่งยืน
ติดต่อสอบถาม/ขอใบเสนอราคา
Tel : 080-1650329,091-0179414
E-mail : Larnyaservice@gmail.com
Address : 1817/1 ถ.สืบศิริ อ.เมือง จ.นครราชสีมา 3000
บริษัท หลานย่า เอ็นวาย แอนด์ เซฟตี้ คอนซัลติ้ง เซอร์วิส จำกัด
TEL.  080-1650329
E-mail : Larnyaservice@gmail.com

rabbit_puy

• **
« Reply #31 เมื่อ: เมษายน 04, 2016, 04:38:26 PM »
บริษัท เฮลธ์ แอนด์ เอ็นไวเทค จำกัด    (ประสบการณ์ตรวจวัด 20 ปี)
ให้บริการตรวจวัดคุณภาพสิ่งแวดล้อม อาชีวอนามัยและความปลอดภัย ในโรงงานอุตสาหกรรม
โดยใช้เครื่องมือที่ทันสมัย ถูกต้อง แม่นยำ และรวดเร็ว
ใบอนุญาตห้อง Lab เลขที่ ว - 152 : กรมโรงงานอุตสาหกรรม
ได้รับการรับรองมาตรฐาน ISO/IEC 17025 : กรมวิทยาศาสตร์บริการ กระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
- บริการตรวจวัดอากาศ ในปล่องระบายอากาศ
- บริการตรวจวัดสิ่งแวดล้อมภายในสถานที่ทำงาน สารเคมี เสียง แสง ความร้อน
- บริการตรวจวัดคุณภาพอากาศรอบโรงงาน
- บริการตรวจวัดคุณภาพน้ำ  ดิน  กากตะกอน
- บริการจัดทำ EIA Monitoring Report
-  รับวิเคราะห์และออกแบบ ติดตั้งระบบบำบัดน้ำดื่ม น้ำใช้ และน้ำเสียในโรงงานอุตสาหกรรม
      โดยผู้เชียวชาญด้านสิ่งแวดล้อม
           จัดทำรายงานผลทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ  พร้อมจัดทำ สอ.3  กนอ.   บริการให้คำปรึกษาทางด้านสิ่งแวดล้อม ทั้งในและนอกสถานที่  เพื่อนำธุรกิจของท่านสู่การได้มาซึ่งมาตรฐาน ISO 14000  โดยทีมงานที่มีความชำนาญ
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------   
บริษัท เฮลธ์ แอนด์ เอ็นไวเทค จำกัด   Health & Envitech Co., Ltd.
77/11 หมู่ 2 ถนนงามวงศ์วานซอย 5 ตำบลบางเขน อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี  11000 
    Tel. (02) 952-6305-9   Fax. (02) 952-6310
ติดต่อ : คุณมงคล  (081) 445-2156   คุณประสาธน์ (089) 122-5997  คุณนารี (081) 714-2196
E-mail :  service@healthenvi.com
Website : www.healthenvi.com

rabbit_puy

• **
« Reply #32 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 02:44:20 PM »
บริษัท เฮลธ์ แอนด์ เอ็นไวเทค จำกัด   
(ประสบการณ์ตรวจวัด 20 ปี)   

ให้บริการตรวจวัดคุณภาพสิ่งแวดล้อม อาชีวอนามัยและความปลอดภัย ในโรงงานอุตสาหกรรม
โดยใช้เครื่องมือที่ทันสมัย ถูกต้อง แม่นยำ และรวดเร็ว
ใบอนุญาตห้อง Lab เลขที่ ว - 152 : กรมโรงงานอุตสาหกรรม
ได้รับการรับรองมาตรฐาน ISO/IEC 17025 : กรมวิทยาศาสตร์บริการ กระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี
- บริการตรวจวัดอากาศ ในปล่องระบายอากาศ
- บริการตรวจวัดสิ่งแวดล้อมภายในสถานที่ทำงาน สารเคมี เสียง แสง ความร้อน
- บริการตรวจวัดคุณภาพอากาศรอบโรงงาน
- บริการตรวจวัดคุณภาพน้ำ  ดิน  กากตะกอน
- บริการจัดทำ EIA Monitoring Report
- รับวิเคราะห์และออกแบบ ติดตั้งระบบบำบัดน้ำเสีย น้ำดื่ม และน้ำใช้
ในโรงงานอุตสาหกรรมโดยวิศวกรสิ่งแวดล้อม
           จัดทำรายงานผลทั้งภาษาไทยและภาษาอังกฤษ 
บริการให้คำปรึกษาทางด้านสิ่งแวดล้อม ทั้งในและนอกสถานที่ 
เพื่อนำธุรกิจของท่านสู่การได้มาซึ่งมาตรฐาน ISO 14000 โดยทีมงานที่มีความชำนาญ

----------------------------------------------------------------------   
บริษัท เฮลธ์ แอนด์ เอ็นไวเทค จำกัด   
Health & Envitech Co., Ltd.
77/11 หมู่ 2 ถนนงามวงศ์วานซอย 5 ตำบลบางเขน
อำเภอเมือง จังหวัดนนทบุรี  11000 
    Tel. 0-2952-6305-9   Fax. 0-2952-6310
ติดต่อ : คุณมงคล (081) 445-2156 
คุณประสาธน์ (089) 122-5997 
คุณนารี (081) 714-2196
E-mail :  service@healthenvi.com
Website : www.healthenvi.net
FB : HealthAndEnvitechCo
Line id : @healthandenvitech

Master_cem

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
« Reply #33 เมื่อ: มกราคม 16, 2020, 11:27:38 AM »
บริษัท ซี.อี.เอ็ม เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด รับตรวจวัดคุณภาพสิ่งแวดล้อม

บริษัท ซี.อี.เอ็ม เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด เปิดดำเนินการมาตั้งแต่ปี พ.ศ. 2543 จนปัจจุบันเปิดดำเนินการมาแล้ว 20 ปี (พ.ศ. 2563) โดยกำลังเข้าสู่ตลาดหลักทรัพย์ ซึ่งมีห้องปฏิบัติการทดสอบทางด้านสิ่งแวดล้อม พร้อมด้วยอุปกรณ์ เครื่องมือที่ทันสมัยสำหรับวิเคราะห์ตัวอย่างด้านสิ่งแวดล้อม, อากาศ, น้ำ, ดิน และสารมลพิษอื่น ๆ ในส่วนของการให้บริการตรวจวัดและวิเคราะห์มลพิษทางอากาศ นอกจากอุปกรณ์เครื่องมือมาตรฐานทั่วไปแล้ว ทางบริษัท ซี.อี.เอ็ม เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด ยังมีอุปกรณ์การตรวจวัดคุณภาพอากาศในบรรยากาศและอุปกรณ์ตรวจวัดคุณภาพอากาศจากปล่องระบายอากาศเสีย และมีทีมงานสำหรับตรวจวัดคุณภาพอากาศในบรรยากาศและการตรวจวัดอากาศเสียจากปล่องอย่างต่อเนื่อง
ห้องปฏิบัติการ บริษัท ซี.อี.เอ็ม เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด ได้รับการรับรองความสามารถห้องปฏิบัติการทดสอบตามมาตรฐาน ISO/IEC 17025 ของสำนักบริหารและรับรองห้องปฏิบัติการ กรมวิทยาศาสตร์บริการหมายเลขการรับรองระบบงานที่ ทดสอบ – 0169 ได้รับการขึ้นทะเบียนห้องปฏิบัติการวิเคราะห์เอกชนของศูนย์วิจัยและเตือนภัยมลพิษโรงงานภาคตะวันตก กองวิจัยและเตือนภัยมลพิษโรงงาน กรมโรงงานอุตสาหกรรมเลขทะเบียน ว – 131
บริษัท ซี.อี.เอ็ม เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด ยึดมั่นในนโยบายการสร้างความพึงพอใจแก่ลูกค้าทั้งในด้านคุณภาพของงานบริการ ตรงต่อเวลา ยึดมั่นในความถูกต้องตามหลักวิชาการและยังคงมุ่งมั่นมั่น ในการใช้เทคโนโลยีที่ช่วยในการดำเนินงานเพื่อให้เกิดความโดดเด่นและคุณภาพของงานที่ดีขึ้นไป 

ในส่วนงานบริการของเรามีดังนี้
-   บริการตรวจสอบคุณภาพอากาศในสถานที่ทำงาน (Workplace)
-   บริการตรวจสอบคุณภายอากาศในอาคารสำนักงาน (Indoor Air Quality)
-   บริการตรวจสอบปริมาณอากาศทั่วไป (24 ชั่วโมง) (Ambient Air Monitoring)
-   บริการตรวจสอบปล่องระบาย (Stack Emission)
-   บริการตรวจสอบคุณภาพน้ำต่าง ๆ รวมทั้งกากตะกอนและดิน (Water & Sludge/Soil)
-   บริการตรวจสอบและประเมินผลกระทบคุณภาพสิ่งแวดล้อมและสุขภาพ (EIA/EHIA)

ทั้งนี้ทางบริษัท ซี.อี.เอ็ม เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด ได้ร่วมกับคลินิก แพทย์แผนไทย เอสแอนด์เอ็ม ได้จัดโปรโมชั่นในการรักษาสูงสุด 50% สำหรับลูกค้าที่ใช้บริการตรวจวัดคุณภาพสิ่งแวดล้อมกับเรา โดยคลินิก แพทย์แผนไทย เอสแอนด์เอ็ม เป็นคลินิกที่ช่วยในการรักษาและให้คำปรึกษา โรคจากการทำงาน โรคจากอุตสาหกรรม โรคการเกษตรกรรม โรคจากมลพิษทางสิ่งแวดล้อม สามารถสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ 

--------------------------------------------------------------------

บริษัท ซี.อี.เอ็ม เทคโนโลยี (ไทยแลนด์) จำกัด
C.E.M Technology (Thailand) Co.,Ltd.

ที่อยู่สำนักงาน (สำนักงานใหญ่) เลขที่ 31/8 หมู่ 13 ตำบลไร่ขิง
อำเภอสามพราน จังหวัดนครปฐม 73210 (สาขาที่ 00001)

ติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
C.E.M Technology (Thailand) Co.,Ltd.
Facebook : www.facebook.com/cem.co.th
LINE@ : @cemtechnology
Website : www.cem.co.th
E-mail : cemtechnology@hotmail.com
โทรศัพท์ : 02-441-7147 ต่อ 12,33,84

S&M Thai Traditional Medical Clinic
LINE@ : @sandm.cem
E-mail : sandm.cem@gmail.com
โทรศัพท์ : 02-441-7147 ต่อ 83

WE LOVE JORPOR.COM