จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: แบบตรวจความปลอดภัย จป.หัวหน้างาน พร้อมมาตรฐาน  (อ่าน 1836 ครั้ง)

air340cx และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

C.Ronaldo

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1762
 :-[ :-[ :-[

หากไม่สมบูรณ์ ช่วยชี้แนะเพิ่มเติมด้วยครับ

ผมทำแบบตรวจนี้ขึ้นมาเพื่อ

ให้หัวหน้างานตรวจความปลอดภัยในพื้นที่ของตนเอง เพื่อหาอันตราย จุดเสี่ยง
 และปรับปรุงแก้ไขอันตรายร่วมกันกับ จป.วิชาชีพครับ

บริษัท เซฟตี้ มาสเตอร์ จำกัด http://www.safetymaster.in.th/
บริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยความปลอดภัยการทำงาน

1.บุคลากรเฉพาะรับผิดชอบความปลอดภัยการเก็บรักษาวัตถุอันตราย
2.ความปลอดภัยในการทำงานเกี่ยวกับสารเคมีอันตราย
3.ความปลอดภัยในการทำงานที่อับอากาศ ผู้อนุญาต ผู้ควบคุมงาน ผู้ช่วยเหลือ ผู้ปฎิบัติงาน
4.ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ยึดเกาะวัสดุ ผู้ควบคุมการใช้ปั้นจั่น ชนิดปั้นจั่นเหนือศีรษะ ปั้นจั่นขาสูงและปั้นจั่นชนิดอยู่กับที่ชนิดอื่น
5.ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ยึดเกาะวัสดุ ผู้ควบคุมการใช้ปั้นจั่น ชนิดปั้นจั่นหอสูง รถ เรือปั้นจั่น
6.เทคนิคการขับรถยก (FORK LIFT) อย่างถูกวิธีและปลอดภัย
7.ความปลอดภัย อาชีวอนามัยและสภาพแวดล้อมในการทำงานสำหรับลูกจ้างทั่วไป และลูกจ้างเข้าทำงานใหม่ ตาม พ.ร.บ.ความปลอดภัยและอาชีวอนามัย พ.ศ. 2554
8.ความปลอดภัยในการจัดเก็บสารเคมีและการโต้ตอบกรณีเหตุฉุกเฉิน
9.การจัดเก็บสารเคมีตามข้อกำหนดของกรมโรงงงานอุตสาหกรรม
10.ความปลอดภัยในการปฏิบัติงานกับแอมโมเนีย
11.ความปลอดภัยในการปฏิบัติงานกับคลอรีน
12.การรายงานและการสอบสวนอุบัติเหตุแบบเชิงป้องกัน
13.การหยั่งรู้อันตรายด้วยวิธี KYT
14.กิจกรรม 5 ส. เพื่อความปลอดภัยและเพิ่มผลผลิต
15.การบริหารการจัดการ Near miss
16.การบริหารความปลอดภัยด้วยกิจกรรม CCCF

http://www.safetymaster.in.th/

kaewlib2532@gmail.com 
knowledge-center@hotmail.com

LINE ID tachat01  โทรศัพท์ 0815888972 ,0859335078

tiitee

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 33
ขอบคุณคราบ  :wanwan011:

Thanathon

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 2
  • ชีวิตต้องมีการเปลี่ยนแปลง
สวดยอดไปเลย...ขอบคุณคับป่ม :wanwan019:
Thanathon

safety_na

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 78
ขอบคุณครับ

ssr

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 345
ขอบคุณครับ... :wanwan017:
ความปลอดภัย เริ่มต้นจากการคิด แล้วลงมือทำ

Nadee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
ขอบคุณค๊ะ

Nadee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
ขอบคุณคะ :wanwan017: :wanwan017:

จป.คนดำ

• คะแนนน้ำใจ 37
  • จป.ตัวน้อยตัวนิด
ขอบคุณมากค่ะ :wanwan017:
ขอให้ทุกท่านปลอดภัย

Green cross

• คะแนนน้ำใจ 5
ขอบคุณนะคะ...น่ารักเหมือนเดิมเลย
"การรู้ทาง" กับ "การเดินทาง" นั้น  ไม่เหมือนกันเลย

WE LOVE JORPOR.COM