จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การส่ง แบบ สปร๕  (อ่าน 1391 ครั้ง)

aeey

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
  • คิดและทำเพื่อความปลอดภัย
การส่ง แบบ สปร๕
« เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 03:39:28 PM »
 :wanwan044:เพื่อนๆครับ เมื่อมีพนักงานได้รับบาดเจ็บจากการปฏิบัติงาน
เราต้องใช้กท.แล้วทุกเคสเราต้องส่งสปร.๕หรือเปล่าครับ แล้วถ้าส่ง กรณีมาตรา 34 ข้อ 3 ต้องส่งสปร.๕ หรือเปล่าครับ พอดีผมอ่านหัวข้อ แบบ สปร.๕
เขาระบุแค่ ข้อ1 และ 2 เท่านั้น ผมจึงสับสนนิดหน่อย เพื่อนๆช่วยเกาให้ผมหายคันหน่อยครับ  :wanwan011:
จป.คือสังคมแห่งความช่วยเหลือและแบ่งปัน(ความคิดของผมคนเดียวนะ)

sanae

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
Re: การส่ง แบบ สปร๕
« Reply #1 เมื่อ: กันยายน 07, 2013, 04:45:34 PM »
การส่ง แบบ สปร.5  ส่งเฉพาะกรณี เสียชีวิต หรือบาดเจ็บแบบรุ่นแรงขั้น ขาขาด เป็นต้น ถ้าเจ็บธรรมดา ส่งแบบเดิม ครับ

aeey

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
  • คิดและทำเพื่อความปลอดภัย
Re: การส่ง แบบ สปร๕
« Reply #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2013, 06:56:10 PM »
พอจะมีตัววอย่างส่งแบบเดิมไหมครับหรือพอจะอธิบายได้ไหมครับ
จป.คือสังคมแห่งความช่วยเหลือและแบ่งปัน(ความคิดของผมคนเดียวนะ)

WE LOVE JORPOR.COM