จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ป้ายห้าม  (อ่าน 1267 ครั้ง)

aeey

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
  • คิดและทำเพื่อความปลอดภัย
อยากได้ป้ายห้าม
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2013, 06:33:26 PM »
คือผมไม่อยากให้พนักงานจับกลุ่มคุยตรงบริเวณประตูชัตเตอร์ ผมจึงอยากให้เพื่อนๆ ที่มีข้อมูลช่วยด้วย :wanwan044:ครับ
จป.คือสังคมแห่งความช่วยเหลือและแบ่งปัน(ความคิดของผมคนเดียวนะ)

sitt_cold

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1083
  • ความสำเร็จ เราสร้างมันขึ้นมาได้ ด้วยตัวเราเอง
Re: อยากได้ป้ายห้าม
« Reply #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2013, 09:21:46 AM »
 :wanwan014:

ติดป้ายอันตรายห้ามยืนบริเวณนี้ ชัดเจนดี
ถ่ายรูปจำลองสิ่งที่จะเกิดขึ้นให้เขาดูด้วยว่า
หากยืนจุดนี้จะเกิดอะไรขึ้น เห็นภาพชัดเจนครับ
เช่น
ชัตเตอร์ตีหัว หัวแตก
รถชนเพราะเป็นทางผ่านรถ
ลองพลิกแพลงดูเพราะไม่รู้สถานที่เป็นแบบไหนครับ

ว่าแต่ว่าเขาจับกลุ่มคุยไรกัน อิอิ ลองไปคุยดูเผื่อได้ข้อมูล
เขาอาจกำลังวิจารณ์ว่าประตูชัตเตอร์มันชำรุด เมื่อไหร่จะเปลี่ยนสักที อิอิ

สู้สู้ครับ :wanwan019:

ความเป็นไปได้กับความเป็นไปไม่ได้ ต่างกันแค่ลงมือทำ

Safety BO

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 311
« Reply #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2013, 12:23:50 PM »
 :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:
สาธารณสุขศาสตรบัณทิต
อาชีวอนามัยความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม
มหาลัยเวสเทิร์น

paweenagirl1998@gmail.com

เมื่อตัด   สินใจ   จะเดินไปข้าง  หน้า

จงอย่าสนใจกอง  "ขี้หมา"   อันน้อยนิด

Poohpe

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 7
« Reply #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 11:59:45 AM »
ควรจะมีข้อความอะไรดีคะ ติดบริเวณปุ่มกด ของประตูชัตเตอร์

สั้นๆ แต่ได้ใจความคะ ขอความคิดเห็นด้วยค๊าาาาา

:-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

WE LOVE JORPOR.COM