จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การตรวจสุขภาพ  (อ่าน 1127 ครั้ง)

aeey

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
  • คิดและทำเพื่อความปลอดภัย
การตรวจสุขภาพ
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2013, 05:57:47 PM »
เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อเดือนที่ผ่านมาได้จัดให้มีการตรวจสุขภาพประจำปี
มีคำถามให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาว จป. ช่วยเรื่องข้อมูลหน่อยครับ
1.พนักงานที่ไม่มาตรวจสุขภาพผมได้ทำหนังสือเพื่อให้พนง.ชี้แจง
   ถึงเหตุพร้อมเซ็นต์ชื่อว่าไม่ตรวจเพื่อเป็นหลักฐาน ดีไหมครับ?
2.การแจ้ง จผส.ต้องรายงานเฉพาะพนักงานที่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงเท่านั้นใช่ไหมครับ
3.การตรวจกลุ่มเสี่ยงต้องเป็นการตรวจในเรื่องสารเคมีอย่างเดียวหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกข้อมูลครับ :wanwan017:
จป.คือสังคมแห่งความช่วยเหลือและแบ่งปัน(ความคิดของผมคนเดียวนะ)

New341

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 8
Re: การตรวจสุขภาพ
« Reply #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 12:30:48 PM »
1.ผมว่าก่อนทำแบบนั้นรองจัดตรวจรอบเก็บตกก่อนดีกว่าไหมครับ ปกติถ้าจำนวนพนักงานมากๆ เค้าเข้ามาเก็บตกให้
2 ลองดูตัวอย่าง จผส นะครับ
3. งานเกี่ยวกับปัจจัยเสี่ยง ดูประกาศตามไฟล์แนบครับ
 :wanwan020:

aeey

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
  • คิดและทำเพื่อความปลอดภัย
Re: การตรวจสุขภาพ
« Reply #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2013, 07:15:34 PM »
ขอบคุณมากๆเลยครับ
จป.คือสังคมแห่งความช่วยเหลือและแบ่งปัน(ความคิดของผมคนเดียวนะ)

WE LOVE JORPOR.COM