จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: แบ่งปันป้ายเตือน 3 ภาษา(ไทย,อังกฤษ,กัมพูชา)  (อ่าน 13287 ครั้ง)

klk

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 181
ถีงเพื่อนๆจป ทุกท่าน

วันนี้ผมได้ทำป้ายเตือนต่างๆที่มีทั้ง 3 ภาษาอยู่ในแผ่นเดียวกันแต่ยังได้ไม่ครบนะครับจะทยอยทำแล้วลงให้ครับ

จป.ก่อสร้าง

Natthaphon

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 2028
Re: แบ่งปันป้ายเตือน 3 ภาษา(ไทย,อังกฤษ,กัมพูชา)
« Reply #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:37:40 AM »
+2 คะแนนน้ำใจครับ สำหรับการแบ่งปันข้อมูลที่มีประโยชน์
นาย ณัฐพล วิธินันทกิตต์
Mobile: 089-8985012
E-mail: natthaphon_wit@hotmail.com / nrksafetycenter@hotmail.com
ปริญญาโท  บริหารธุรกิจมหาบัณฑิต มหาวิทยาลัยรามคำแหง
ปริญญาตรี  วิศวกรรมศาสตร์บัณฑิต มหาวิทยาลัยขอนแก่น
จป.ระดับวิชาชีพ รุ่น27 NPC / Upgrade 42 ชม. รุ่น39 สมาคมส่งเสริมความปลอดภัยในการทำงาน
ผู้ตรวจสอบอาคาร รุ่น28  มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ (ทะเบียน บ.2533/2556)
ผู้ตรวจสอบและรับรองพลังงาน ระดับชำนาญการ กรมพัฒนาพลังงานทดแทนฯ
ตำแหน่งงานปัจจุบัน : ที่ปรึกษาด้านความปลอดภัย สิ่งแวดล้อมและพลังงาน
                           : ผู้ตรวจสอบอาคาร
                           : วิทยากรด้านความปลอดภัย สิ่งแวดล้อมและพลังงาน
                                 (วิทยากรบรรยาย : จป.หัวหน้างาน,บริหาร,เทคนิค,คปอ.,หัวหน้าหน่วยงานความปลอดภัย)

ให้บริการดังต่อไปนี้

# บริการ ตรวจสอบและรับรองอาคาร ตามพระราชบัญญัติควบคุมอาคาร
   # บริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัย เช่น หลักสูตร ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ยีดเกาะวัสดุและผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น , หลักสูตรความปลอดภัยพนักงานใหม่ , การขับขี่รถโฟล์คลิฟท์ , ความปลอดภัยในการทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้า , สารเคมีอันตราย , ฯลฯ
   # บริการตรวจสอบและรับรองเครื่องจักรที่ใช้ในโรงงานและงานก่อสร้าง และเซ็นต์ตรวจรับรองโครงสร้าง
   # บริการตรวจสอบและทดสอบเครน รถเครน ลิฟต์ขนส่ง ลิฟต์โดยสาร หม้อไอน้ำ รถโฟร์คลิฟต์ ภาชนะรับแรงดันทุกประเภท
   # บริการตรวจสอบรับรองระบบไฟฟ้า เขียนแบบแผนผังวงจรไฟฟ้า และ เซ็นต์รับรอง
   # บริการตรวจสอบระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้
   # บริการตรวจสอบและทดสอบปั๊มน้ำดับเพลิง
   # บริการตรวจสอบและเซ็นต์รับรองงานด้านวิศวกรรม   โดยสามัญ/วุฒิวิศวกร สาขาอุตสาหการ โยธา ไฟฟ้า เครื่องกล สิ่งแวดล้อม

บริการทั่วทั้งประเทศไทย ทั้งกรุงเทพและต่างจังหวัด

bvirasinee

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 55
Re: แบ่งปันป้ายเตือน 3 ภาษา(ไทย,อังกฤษ,กัมพูชา)
« Reply #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 08:40:30 AM »
ขอบคุณมากมากค่ะ  :wanwan011:

aey_p

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
« Reply #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 09:51:13 AM »
ขอบคุณมากค่ะ

winai.d

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1103
  • มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
« Reply #4 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2013, 10:21:49 AM »
+1  สำหรับผู้ให้ครับ :wanwan005: :wanwan005: :wanwan005:

" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com / www.factorysafety2u.com
            " อุบัติเหตุ  เป็น  ศูนย์ ด้วยมือของทุกคน "  08-55-101-555   ID:win1791

supatra

• คะแนนน้ำใจ 120
« Reply #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 01:31:18 PM »
+ อีก 1 ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ บริษัทฯ พม่าเยอะค่ะ ^^

isrin1973

• คะแนนน้ำใจ 88
Re: แบ่งปันป้ายเตือน 3 ภาษา(ไทย,อังกฤษ,กัมพูช
« Reply #6 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 02:51:48 PM »
-ขอบคุณมากนะจ๊ะ :-[ ออกุนเจริญ

SAFETY_NUT

• คะแนนน้ำใจ 41
« Reply #7 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2013, 04:48:36 PM »
+1  สำหรับข้อมูล คร้า...

mungkalarat

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 10
« Reply #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:44:28 AM »
+ 2 คะแนนเลยค่ะ แล้วมีภาษาพม่าบ้างหรือเปล่าค่ะ
จะสำเร๊จได้ ถ้าลงมือทำ ความฝันสูงสุดคือการเป็นวิทยากรความปลอดภัย

sompit

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 20
+1 ขอบคุณครับ

พี่หว๋อ จป.ว

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 4211
  • Safety@CCM
+1 นะค่ะ  ::)
  :wanwan013: พี่หว๋อ จป.ว (จป.ว รุ่น 26 NPC) & (Upgrade 42 ชม.รุ่น 46 ปิ่นทอง) :wanwan013:
@ รับงาน ที่ปรึกษาด้านด้านความปลอดภัยฯ และบริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยฯ ทุกหลักสูตร
@ รับงาน ตรวจรับรองและทดสอบปั้นจั่น, หม้อน้ำ, ลิฟท์ขนส่ง/ลิฟต์โดยสาร โดยสามัญวิศวกรเครื่องกล
@ รับงาน บำบัดหรือแปรสภาพกรดเกลือเสื่อมสภาพ กรดไฮโดรคลอริก (HCl)
@ รับงาน ตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำดี น้ำเสีย และกากอุตสาหกรรมในโรงงาน
::)ช่องทางการติดต่องาน :-* Mobile  :  📲088-6956398 📲 081-3695563 📲
ID Line : saowathan
Lineลิ้งค์ : http://line.me/ti/p/~saowathan
(พีสะดวกทางไลด์สงสัยแอดมาสอบถามและฝากข้อความไว้ได้เลยคะ บางทีพี่ติดงานอาจตอบช้าคะ )
Email : Saowathan.k@gmail.com
Email : saowathan_wor@Hotmail.com
http://www.facebook.com/saowathan.kranput
::) มีปัญหาสงสัย & สนใจงานฝึกอบรมติดต่อสอบถามได้ค่ะ ::)

lekpongpol

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 180
เออมีภาษาพม่าไหมครับ ขอบคุณครับ

donmuang 20

• **
  • คะแนนน้ำใจ 4
  • จป.บ้านๆคนนึ่ง
ขอบคุณครับ :wanwan017:

Thanaputr

• **
  • คะแนนน้ำใจ 8
« Reply #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 03:54:24 PM »
เยี่ยมเลยครับกำลังต้องหาพอดี มีพอ ป้าย ระวังตกช่องเปิด  และ ระวังตกหลุมลึก
ด้วยมั้ยครับ

ohmmy

• Newbie
  • *
« Reply #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2013, 04:56:20 PM »
อยากได้ภาษาพม่าด้วยค่ะ

phairoj

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ขอบคุณครับ ....... +5

jirasak_safety

• **
  • คะแนนน้ำใจ 3
  • safety Nueng
ขอบคุณครับ

Nasiric7

• Newbie
  • *
+2  :-*

taratep11

• คะแนนน้ำใจ 39
+1 เป็นประโยชน์มากครับ  :wanwan019:

apaha

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 6
ขอบคุณครับ  :wanwan017:

veeo

• คะแนนน้ำใจ 14
ขอบคุณคับ

piya1988

• **
ขอบคุณค่ะ บริษัทมีกัมพูชาเยอะค่ะ

Jorpor Fon

• Newbie
  • *
 :-* :-*ขอบคุณมากๆๆนะคะ

darikajp7

• Newbie
  • *
 :-* +1ขอบคุณมากค่ะ  ได้เอาไปใช้พอดีค่ะ

wachirawit

• **
  • คะแนนน้ำใจ 25
 ขอบคุณคร้าบ ::)
พวกคุณพันกว่าคน..อาจเกลียด  อึดอัด  ไม่ชอบหน้าผม...ไม่เป็นไร
ขอเพียง ลูกเมีย พ่อ แม่ ที่คอยคุณอยู่ที่บ้าน "รักผม" ก็พอ

มรภ.บ้านสมเด็จเจ้าพระยา  รุ่น 10

thawan

• คะแนนน้ำใจ 4
  • เปลี่ยนความคิดชีวิตเปลี่ยน
ขอบคุณครับ 1

it_spak

• Newbie
  • *
 :wanwan017:  ขอบคุณผู้ใจดีมากมาย

นัครินทร์ หนหวย

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1733
  • วิทยากรอิสระ ความปลอดภัยในการทำงานตามกฎหมาย
วิทยากรความปลอดภัยในการทำงาน
วิทยากรปั้นจั่น
วิทยากรที่อับอากาศ(ขึ้นทะเบียนศูนย์ฝึก)
วิทยากรอิสระ ความปลอดภัยในการทำงานบนที่สูง นั่งร้าน พนักงานใหม่ การประเมินความเสี่ยง

sameternal

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

thanayut2000

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ :wanwan017:
สาธารณสุขศาสตร์บัณฑิต อาชีวอนามัยเเละความปลอดภัย มสธ.50
นิติศาสตร์บัณฑิต ราม 55

jojoetop5

• คะแนนน้ำใจ 39
+3 ครับขอบคุณมากครับ  โรงงานผมกัมพูชาเต็มเลย อุบัติเหตุส่วนใหญ่ก็มากจากกัมพูชา 40 %  มีคู่มือความปลอดภัยภาษากัมพูชาไหมครับ  :wanwan011:

Somphongbai

• Newbie
  • *
 :wanwan011:ขอบคุณคร๊าบ

Thanathorn

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 20
« Reply #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2018, 05:57:04 PM »
+1 ขอบคุณค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM