จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: หลักสูตรสาธารณสุข มสธ. ปี 56 กับ จป.  (อ่าน 3558 ครั้ง)

chatthawat

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
หลักสูตรสาธารณสุข มสธ. ปี 56 กับ จป.
« เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:45:23 AM »
1. อยากทราบว่า ถ้าผมใช้วุฒิ ม6 ลงเรียน สาธารณสุข ที่ มสธ ในหลักสูตร ปี56  พอจบมาแล้วจะไปเป็น จป ได้อยู่ไหมครับ พอดีเห็นเปิดหลักสูตรใหม่ วุฒิ วท.บ เอกชีวอนามัย ซึ่งรับ แต่คนจบ ป.ตรีสาขาต่างๆที่ ม. กำหนด
แต่ในส่วนของ สบ ไม่มี เอก อาชีวอนามัย เขียนไว้   

2. ถ้าเรียน สบ ได้ ผมจะต้องไปลงเรียนวิชาอะไรเพิ่มรึปล่าวครับ

3.ถ้าเรียนที่ มสธ ไม่ได้ ผมไปเรียนที่ไหนได้บ้างครับ ซึ่งผมต้องทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยคงไม่มีเวลาเข้าเรียนมากเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

fara_hunsacity

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 287
  • safeฟ้า
Re: หลักสูตรสาธารณสุข มสธ. ปี 56 กับ จป.
« Reply #1 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:53:10 AM »
1. อยากทราบว่า ถ้าผมใช้วุฒิ ม6 ลงเรียน สาธารณสุข ที่ มสธ ในหลักสูตร ปี56  พอจบมาแล้วจะไปเป็น จป ได้อยู่ไหมครับ พอดีเห็นเปิดหลักสูตรใหม่ วุฒิ วท.บ เอกชีวอนามัย ซึ่งรับ แต่คนจบ ป.ตรีสาขาต่างๆที่ ม. กำหนด
แต่ในส่วนของ สบ ไม่มี เอก อาชีวอนามัย เขียนไว้   

2. ถ้าเรียน สบ ได้ ผมจะต้องไปลงเรียนวิชาอะไรเพิ่มรึปล่าวครับ

3.ถ้าเรียนที่ มสธ ไม่ได้ ผมไปเรียนที่ไหนได้บ้างครับ ซึ่งผมต้องทำงานไปด้วยเรียนไปด้วยคงไม่มีเวลาเข้าเรียนมากเท่าไหร่

ขอบคุณครับ

ถ้าใช้วุฒิ ม.6 เรียน ก็ไปลงเรียน จป ป.ตรี 4 ปี เลยไม่ดีกว่าหรอคะ
ว่าแต่ทำไมถึงใช้วุฒิ ม.6 เรียน คืออายุเท่าไหร่แล้วคะ เรียนจบ ป.ตรี มาแล้วหรอถึงอยากเรียน  จป ของ มสธ สงสัยง่า
เปรียบความปลอดภัยในการทำงาน เป็นศีลและทานในทางพุทธศาสนา

ศีล เปรียบคือ Requirement หรือข้อกำหนด
* ต้องทำ หากทำแล้วจะเกิดความความดี นั่นคือความปลอดภัย

ทาน เปรียบคือ CSR
* ทำเพื่อส่งเสริมสุขภาพ ความปลอดภัย อนามัยและสิ่งแวดล้อม

\\หากทำได้ทั้งศีลและทาน งานความปลอดภัยก็จะประสบผลสำเร็จ ทั้งเชิงรุกและเชิงรับ//

chatthawat

• Newbie
  • *
Re: หลักสูตรสาธารณสุข มสธ. ปี 56 กับ จป.
« Reply #2 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 10:58:33 AM »
คือผม มีวุฒิ ม6 แหละครับ แล้วอยากทำงานเป็น จป เลยจะไปลงเรียน มสธ แล้วซึ่งปีนี้ เปิดหลักสูตรใหม่ ผมเลย งง อะครับว่า จะไปเป็น จป ได้ไหม ถ้า เรียน สบ. เพราะผมไม่เห็นมันมี วิชาเอก อาชีวอนามัย  ผมก็เลยงงๆตรงนี้แหละครับ ว่า ถ้าลง สบ จบแล้วจะไปเป็น จป ได้หรือ ไม่

ขอบคุณครับ

ขออภัยที่พิมแล้วดู งงๆ  :-X

fara_hunsacity

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 287
  • safeฟ้า
« Reply #3 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:07:58 AM »
คือผม มีวุฒิ ม6 แหละครับ แล้วอยากทำงานเป็น จป เลยจะไปลงเรียน มสธ แล้วซึ่งปีนี้ เปิดหลักสูตรใหม่ ผมเลย งง อะครับว่า จะไปเป็น จป ได้ไหม ถ้า เรียน สบ. เพราะผมไม่เห็นมันมี วิชาเอก อาชีวอนามัย  ผมก็เลยงงๆตรงนี้แหละครับ ว่า ถ้าลง สบ จบแล้วจะไปเป็น จป ได้หรือ ไม่

ขอบคุณครับ

ขออภัยที่พิมแล้วดู งงๆ  :-X

อ่อ เรียน จบ วุฒิ สบ มา เลยอยากไปต่อ จป ซึ่งเป็นวุฒิ วทบ.
อันนี้ต้องขอความช่วยเหลือจากจอมยุทธ์ผู้รู้แล้วค่ะ หนูไม่มีประสบการณ์

อาจารย์นพดลช่วยด่วนนนนนน
เปรียบความปลอดภัยในการทำงาน เป็นศีลและทานในทางพุทธศาสนา

ศีล เปรียบคือ Requirement หรือข้อกำหนด
* ต้องทำ หากทำแล้วจะเกิดความความดี นั่นคือความปลอดภัย

ทาน เปรียบคือ CSR
* ทำเพื่อส่งเสริมสุขภาพ ความปลอดภัย อนามัยและสิ่งแวดล้อม

\\หากทำได้ทั้งศีลและทาน งานความปลอดภัยก็จะประสบผลสำเร็จ ทั้งเชิงรุกและเชิงรับ//

Thawat_l

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 148
  • Thawat
« Reply #4 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:20:58 AM »
สบ เอก อาชีวอนามัย และความปลอดภัย ของ มสธ ไม่มีแล้ว ซึ่ง ถ้าเรียน สาขาอื่นที่เป็น สบ ของ มสธ ก็เป็น จป ไม่ได้แล้วครับ ต้อง เรียน วทบ เอกอาชีวอนามัย และความปลอดภัย ตามหลักสูตร ใหม่เท่านั้น ถึงจะเป็น จป ได้
หากไม่มีใครให้โอกาสและโอกาสไม่เดินเข้ามา จงให้โอกาศตัวเองและเดินเข้าไปหามัน

chatthawat

• Newbie
  • *
« Reply #5 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:27:44 AM »
สบ เอก อาชีวอนามัย และความปลอดภัย ของ มสธ ไม่มีแล้ว ซึ่ง ถ้าเรียน สาขาอื่นที่เป็น สบ ของ มสธ ก็เป็น จป ไม่ได้แล้วครับ ต้อง เรียน วทบ เอกอาชีวอนามัย และความปลอดภัย ตามหลักสูตร ใหม่เท่านั้น ถึงจะเป็น จป ได้

อ่อครับ สรุปคือ ผมก้อต้องไปเรียนที่อื่นใช่ไหมครับ เนื่องจาก วทบ เอกชีวอนามัย ต้องใช้วุฒิ ป.ตรี ไม่รับวุฒิ ม6

Thawat_l

• คะแนนน้ำใจ 148
  • Thawat
« Reply #6 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:29:50 AM »
ถูกต้องแล้วว
หากไม่มีใครให้โอกาสและโอกาสไม่เดินเข้ามา จงให้โอกาศตัวเองและเดินเข้าไปหามัน

pecat

• คะแนนน้ำใจ 613
« Reply #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 11:31:04 AM »
ทำไมผมอ่านแล้วเข้าใจว่าจขกท.พึ่งจบม.6 แล้วกำลังจะมาเรียนต่ออ่ะครับ
 ??? ??? ???

http://www.stou.ac.th/applystou/Enroll2556.pdf

ดูที่หน้า191ครับ วทบ.อาชีวอนามัยและความปลอดภัย
จากคุณสมบัติทั้ง10ข้อต้องผ่าน ป.ตรีตามเงื่อนไขถึงจะลงเรียนได้ครับ
วุติม.6 ลงเรียนไม่ได้นะครับ

mpwnt

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 24
    • MSN Messenger - mpw_py@hotmail.co.th
« Reply #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 01:34:05 PM »
􀀫􀀸􀀏􀀶􀁁􀀱􀀆􀀱􀀶􀀏􀀹􀀫􀀱􀀝􀀶􀀥􀀵􀀦􀁂􀀩􀀴􀀉􀀫􀀶􀀥􀀟􀀩􀀱􀀘􀀤􀀵􀀦
􀀗􀁃􀁑􀀹􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀂡􀀃􀀃 􀀳􀃸􀀣􀀮􀀾􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀀦􀀽􀀟􀀝􀁀􀀡􀀃􀂏􀀹􀀾􀀗􀁁􀀳􀀹􀀥􀀾􀀭􀀽􀀮􀁊􀀱􀀼􀀑􀀳􀀾􀀭􀀧􀀱􀀹􀀠􀀬􀀽􀀮􀂐
Bachelor of Science (Occupational Health and Safety)
􀀃 􀀳􀀣􀂕􀀦􀂕􀀃􀂏􀀹􀀾􀀗􀁁􀀳􀀹􀀥􀀾􀀭􀀽􀀮􀁊􀀱􀀼􀀑􀀳􀀾􀀭􀀧􀀱􀀹􀀠􀀬􀀽􀀮􀂐
􀀃 􀂩􀂕􀂺􀃊􀂕􀀃􀂏􀂶􀃊􀃊􀃜􀃗􀃈􀃛􀃐􀃖􀃕􀃈􀃓􀀃􀂯􀃌􀃈􀃓􀃛􀃏􀀃􀃈􀃕􀃋􀀃􀂺􀃈􀃍􀃌􀃛􀃠􀂐
􀀉􀀼􀀗􀀮􀀥􀀞􀀵􀀙􀀸􀀆􀀶􀀧􀀮􀀥􀀵􀀉􀀧
􀀶􀀾􀀏􀀾􀀳􀃸􀀗􀀾􀂖􀁊􀀏􀀥􀀔􀀳􀃸􀀗􀀾􀂖􀀳􀃸􀀗􀀾􀁉􀀹􀀎 􀀑􀁄􀀟􀀶􀀭􀀦􀀽􀀡􀁀􀀏􀀹􀀔􀀨􀁅􀄚􀀶􀀭􀀽􀀑􀀯
􀀃 􀀶􀀾􀀏􀀾􀀳􀃸􀀗􀀾􀀳􀃸􀀣􀀮􀀾􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄝􀀶􀁄􀀏􀀬􀀾􀀪􀀃􀀯􀀷􀀽􀀶􀀃􀂜􀂗
􀀃 􀀳􀃸􀀗􀀾􀁉􀀹􀀎􀀹􀀾􀀗􀁁􀀳􀀹􀀥􀀾􀀭􀀽􀀮􀁊􀀱􀀼􀀑􀀳􀀾􀀭􀀧􀀱􀀹􀀠􀀬􀀽􀀮􀀃
􀀃 􀀯􀀷􀀽􀀶􀀃􀂜􀂗􀂜􀂘􀂛
􀀃
􀀠􀁋􀁅 􀀧􀀯􀁊􀀎􀀯􀀭􀀎􀀾􀀯􀀱􀀔􀀣􀀼􀁉􀀦􀀮􀁁 􀀥􀁉􀀯􀀮􀃹 􀀥􀀶􀀾􀁖 􀀷􀀯􀀦􀀽 􀀨􀀶􀁅􀄚 􀀭􀀑􀀽 􀀯􀁌􀀥􀀬􀀾􀀑􀀡􀀥􀄚 􀀃
􀀷􀀥􀄚􀀾􀀃􀂘􀂠􀂠􀀃􀂔􀀃􀂙􀂗􀂗
􀀠􀁋􀁅 􀀧􀀯􀁊􀀎􀀯􀀭􀀎􀀾􀀯􀀱􀀔􀀣􀀼􀁉􀀦􀀮􀁁 􀀥􀁉􀀯􀀮􀃹 􀀥􀀶􀀾􀁖 􀀷􀀯􀀦􀀽 􀀨􀀶􀁅􀄚 􀀭􀀑􀀽 􀀯􀁌􀀥􀀬􀀾􀀑􀀧􀀱􀀾􀀮􀀃
􀀷􀀥􀄚􀀾􀀃􀂙􀂗􀂚􀀃􀂔􀀃􀂙􀂗􀂛
􀀨􀀶􀄚􀁅 􀀭􀀑􀀽 􀀯􀀡􀀹􀄚 􀀔􀀶􀀾􀁖 􀁉􀀯􀀕􀁐 􀀎􀀾􀀯􀀴􀀎􀁂 􀀵􀀾􀀳􀀞􀁄 􀀎􀁀 􀀾􀀯􀀴􀀎􀁂 􀀵􀀾􀁌􀀠􀀳􀀞􀁄 􀀎􀁀 􀀾􀀯􀀴􀀎􀁂 􀀵􀀾􀀷􀀥􀀔􀃰􀃪 􀀃􀀠􀀔􀀽 􀀥􀁒􀃩
􀀃 􀀃 􀂘􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀳􀃸􀀣􀀮􀀾􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀶􀁄􀀏􀀬􀀾􀀪􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂙􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀳􀃸􀀣􀀮􀀾􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀎􀀾􀀯􀁊􀀪􀀣􀀮􀄡􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂚􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀶􀀾􀀤􀀾􀀯􀀟􀀶􀁄􀀏􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀃􀂏􀀷􀀱􀀽􀀎􀀶􀁅􀀡􀀯􀀃􀂛􀀃􀀧􀄕􀂐􀀃
􀀃 􀀃 􀀃 􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂛􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀪􀀮􀀾􀀦􀀾􀀱􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀃􀂏􀀷􀀱􀀽􀀎􀀶􀁅􀀡􀀯􀀃􀂛􀀃􀀧􀄕􀂐􀀃
􀀃 􀀃 􀀃 􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂜􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀳􀃸􀀴􀀳􀀎􀀯􀀯􀀭􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂝􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀑􀀯􀁄􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀹􀁄􀀡􀀶􀀾􀀷􀀎􀀯􀀯􀀭􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹􀀃
􀀃 􀀃 􀀃 􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀹􀁄􀀡􀀶􀀾􀀷􀀎􀀯􀀯􀀭􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂞􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀣􀀾􀀔􀀳􀃸􀀣􀀮􀀾􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀣􀁄􀀎􀀶􀀾􀀏􀀾􀀳􀃸􀀗􀀾􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂟􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀶􀀾􀀤􀀾􀀯􀀟􀀶􀁄􀀏􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀃
􀀃 􀀃 􀀃 􀂏􀀷􀀱􀀽􀀎􀀶􀁅􀀡􀀯􀀡􀄝􀀹􀁉􀀥􀃫􀃰􀀹􀀔􀀃􀂙􀀃􀀧􀄕􀂐􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀀃 􀂠􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀀪􀀮􀀾􀀦􀀾􀀱􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀃
􀀃 􀀃 􀀃 􀂏􀀷􀀱􀀽􀀎􀀶􀁅􀀡􀀯􀀡􀄝􀀹􀁉􀀥􀃫􀃰􀀹􀀔􀀃􀂙􀀃􀀧􀄕􀂐􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹
􀀃 􀂘􀂗􀂕􀀃 􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀃸􀁳􀁳􀀾􀀡􀀯􀃹􀁊􀀪􀀣􀀮􀄡􀁊􀀨􀀥􀁍􀀣􀀮􀀦􀀽􀀟􀀝􀁀􀀡
􀀷􀀭􀀾􀀮􀁉􀀷􀀡􀁄􀀃 􀂘􀂕􀀃 􀀨􀄞􀁅􀀶􀀭􀀽􀀑􀀯􀀡􀀾􀀭􀀑􀁄􀀟􀀶􀀭􀀦􀀽􀀡􀁀􀀏􀄞􀀹􀀃 􀂘􀀃 􀂔􀀃 􀂘􀂗􀀃 􀀡􀄞􀀹􀀔􀁉􀀧􀄤􀀥􀀨􀄞􀁅􀀶􀁖􀀾􀁉􀀯􀁐􀀕􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀕􀀾􀀎􀀷􀀱􀀽􀀎􀀶􀁅􀀡􀀯􀀣􀁁􀁑􀀎􀀯􀀼􀀣􀀯􀀳􀀔􀀶􀀾􀀤􀀾􀀯􀀟􀀶􀁄􀀏􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹􀀶􀀢􀀾􀀦􀀽􀀥􀀹􀁄􀀠􀀭􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾
􀀃 􀀃􀀣􀁁􀁑􀀶􀁖􀀾􀀥􀀽􀀎􀀔􀀾􀀥􀀃􀀎􀂕􀀪􀂕􀀃􀀯􀀽􀀦􀀯􀀹􀀔
􀀃 􀂙􀂕􀀃􀀶􀁖􀀾􀀷􀀯􀀽􀀦􀀳􀁄􀀞􀁀􀀎􀀾􀀯􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀀧􀀯􀀼􀀎􀀾􀀴􀀥􀃩􀀮􀀦􀀽􀀡􀀯􀀳􀃸􀀗􀀾􀀗􀁁􀀪􀀗􀀽􀃽􀀥􀀶􀁅􀀔􀀃􀂏􀀧􀀳􀀶􀂕􀂐􀀃􀀧􀀯􀀼􀁉􀀬􀀣􀀳􀃸􀀗􀀾􀀗􀄝􀀾􀀔􀀹􀁄􀀡􀀶􀀾􀀷􀀎􀀯􀀯􀀭􀀃􀀑􀀾􀀠􀀳􀄝􀀾􀀕􀀼􀁉􀀧􀄔􀀠􀀯􀀽􀀦􀀶􀀭􀀽􀀑􀀯􀀥􀀽􀀎􀀴􀁂􀀎􀀵􀀾􀁌􀀷􀀭􀄝􀀃
􀀃 􀀃 􀁌􀀥􀀬􀀾􀀑􀀃􀂙􀂖􀂙􀂜􀂜􀂝􀀃􀁋􀀧􀀯􀀠􀀡􀁀􀀠􀀡􀀾􀀭􀀏􀄝􀀾􀀳􀀶􀀾􀀯􀀕􀀾􀀎􀀶􀀾􀀏􀀾􀀳􀃸􀀗􀀾􀀳􀃸􀀣􀀮􀀾􀀴􀀾􀀶􀀡􀀯􀄡􀀶􀁄􀀏􀀬􀀾􀀪􀀃􀀷􀀯􀃻􀀹􀀃􀃞􀃞􀃞􀂕􀃚􀃛􀃖􀃜􀂕􀃈􀃊􀂕􀃛􀃏

safetyberry

• คะแนนน้ำใจ 29
« Reply #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 03:29:04 PM »
อ่านแล้วก็เข้าใจว่าเขาเพิ่งจบม.6 มาแล้วอยากเป็นจป. เข้าใจเหมืิอนคุณ Pecat ค่ะ

chatthawat

• Newbie
  • *
« Reply #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 03:54:57 PM »
อ่านแล้วก็เข้าใจว่าเขาเพิ่งจบม.6 มาแล้วอยากเป็นจป. เข้าใจเหมืิอนคุณ Pecat ค่ะ

ครับ เข้าใจถูกทั้ง 2 ท่านแล้วแหละครับ พอจะมีข้อเสนอแนะไหมครับ

บางทีผมอาจจะพิมตอนแรก งงๆ ไป ขออภัยด้วยครับ

jojoetop5

• คะแนนน้ำใจ 35
    • MSN Messenger - jojoe-jingjo@hotmail.com
« Reply #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 04:06:29 PM »
ที่บ้านสมเด็จมีหลักสุตรนี้อยู่ครับเรียนวันอาทิตย์วันเดียว 08.00-20.00 เหมาะสำหรับคนทำงานด้วย  ค่าเทอมแรก 13000 กว่าๆ ครับจำไม่ได้แล้ว   เทอมต่อไป 12000  หนึ่งปีมีสามเทอม เทอมละ 4 เดือน ลองเข้าเว็บของ มหาวิทยาลัยราชภัฎบ้านสมเด็จดูนะครับ  น่าจะเหมาะกับน้อง  เพราะบ้างคนมาจากชลบุรีก็มีมาเรียนวันอาทิตย์ที่นี้

chatthawat

• Newbie
  • *
« Reply #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2013, 04:09:57 PM »
ที่บ้านสมเด็จมีหลักสุตรนี้อยู่ครับเรียนวันอาทิตย์วันเดียว 08.00-20.00 เหมาะสำหรับคนทำงานด้วย  ค่าเทอมแรก 13000 กว่าๆ ครับจำไม่ได้แล้ว   เทอมต่อไป 12000  หนึ่งปีมีสามเทอม เทอมละ 4 เดือน ลองเข้าเว็บของ มหาวิทยาลัยราชภัฎบ้านสมเด็จดูนะครับ  น่าจะเหมาะกับน้อง  เพราะบ้างคนมาจากชลบุรีก็มีมาเรียนวันอาทิตย์ที่นี้

ขอบพระคุณมากครับ  ^^  :wanwan017:

Natthanicha Sornnarai

• Newbie
  • *
« Reply #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 04:23:01 PM »
ขอสอบถามพี่ๆหน่อยนะคะ
คือว่าหนูเรียนอยู่คณะสาธารณสุขศาสตร์ สาขาวิทยาศาสตร์อนามัยสิ่งแวดล้อม
กำลังจะขึ้นปี4 แต่อยากลงเรียน จป. ของ มสธ. ค่ะ

ไม่ทราบว่าถ้าต้องใช้วุฒิยื่นใบสมัครต้องรอให้จบได้วุฒิปริญญามาก่อนรึเปล่าคะ??

ขอบคุณค่ะ

mpwnt

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 24
    • MSN Messenger - mpw_py@hotmail.co.th
« Reply #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 07:46:15 PM »
เรียนให้จบป.ตรีซะก่อนแล้วเรียนต่อมสธ.วทบ.อาชีวอนามัย 2 ปีก็จบ หรือจะลงเลยแล้วขอเทียบโอนรายวิชาที่เหมือนกันหน่วยการเรียนเท่ากันต้องสอบถามที่สำนักทะเบียนและประมวลผลของมสธ.ว่าจะทำได้หรือไม่ อย่างไร

jojoetop5

• คะแนนน้ำใจ 35
    • MSN Messenger - jojoe-jingjo@hotmail.com
« Reply #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2013, 09:07:48 PM »
ลงเรียนสัมฤทธิบัตรเลยครับเก็บไปสัก 2 วิชาก่อน  มันสามารถโอนเป็นหน่วยกิตได้ ลองไปศึกษาในเว็บของ มสธ ดูนะครับ

WE LOVE JORPOR.COM