จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: คู่มือพนักงาน ทำเองตอนฝึกงานแล้วโดนด่าว่าไม่เข้าใจ ลองดูให้หน่อยครับ ไม่ดี หรือ  (อ่าน 5826 ครั้ง)

komsan_bsru

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 65
คู่มือพนักงาน ทำเองตอนฝึกงานแล้วโดนด่าว่าไม่เข้าใจ ลองดูให้หน่อยครับ ไม่ดี หรืออ่านไม่รู้เรื่องตรงไหน ผมจะได้แก้ไข :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013: >:( >:( >:( :wanwan020: :wanwan020: :wanwan020:
ความอดทนของเรายาวนาน แต่คงทนถาวรไม่เท่ากัน
จงมีความอดทนและสติพร้อมๆกัน สู้ต่อ พี่น้อง จปว.........

Jorpor_Tum

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 298
  • ซักวันเราจะเป็นวิชาชีพ
โดนใคร Comment เหรอคับ

ผมลองเปิดดู ก็โอเคนี้คับ ^_^
ถ้าไม่มีคนที่คอยปิดทองที่ด้านหลัง แล้วพระประธานท่านจะงามเต็มองค์ได้อย่างไร

sitt_cold

• คะแนนน้ำใจ 1084
  • ความสำเร็จ เราสร้างมันขึ้นมาได้ ด้วยตัวเราเอง
 :wanwan020:ก็ใช้ได้ครับแต่บางข้ออาจจะเข้าใจยากนิดหนึ่ง ผมลองแก้ให้มาถึงบทที่ 3 นะครับลองเอาไปปรับใช้ดู แต่ไม่รู้จะถูกใจหรือเปล่า ลองเปิดดูนะครับ
komsan_bsru

:wanwan005: มาๆๆๆๆพี่ทุกท่าน ช่วยเข้ามาแนะนำหน่อยครับ :wanwan013: :wanwan013: :wanwan013:
ความเป็นไปได้กับความเป็นไปไม่ได้ ต่างกันแค่ลงมือทำ

komsan_bsru

• คะแนนน้ำใจ 65
ความอดทนของเรายาวนาน แต่คงทนถาวรไม่เท่ากัน
จงมีความอดทนและสติพร้อมๆกัน สู้ต่อ พี่น้อง จปว.........

natthanan

• คะแนนน้ำใจ 475
+1 ให้ทั้งคุณ Komsan_bsru และคุณsitt_cold เพื่อข้อมูลที่ชัดเจนมากที่สุด

wittaya_w

• คะแนนน้ำใจ 27

yuphapak

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
 ::) ไม่ได้อ่านรายละเอียดทั้งหมดนะคะ แต่ดูโครงร่างแล้ว เหมาะสมหรับเขียนหนังสือมากกว่าค่ะ แบบว่าเก็บไว้เป็นตัวอย่างหรือแบบเรียนอะไรประมาณนี้ ถ้าคู่มือเล่มใหม่ เนื้อหาเยอะแนะนำให้ทำเป็นเล่มละเรื่องไปเลย ลองดูตัวอย่างที่ทำให้บริษัทดูนะคะ เผื่อจะเป็นแนวทางได้

จป.พเนจร

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 1232
  • คุณค่ามันจะเกิด ก็ต่อเมื่อได้ลงมือทำจริงๆ
อันนี้ตามความคิดเห็นของผมนะครับ ผมก็ไม่ได้อ่านละเอียดมาก ดูภาพรวมก็โอเคครับ ถ้าจะให้ผมคอมเมนต์นะ ผมจะคอมเมนต์การใช้ภาษาหรือประโยคในการสื่อสาร เพราะรู้สึกว่าอ่านแล้วแทนที่จะผ่านไปเลย มันเหมือนจะทำให้ดูงงสักนิดหนึ่ง สำหรับคนที่เป็น จป. คงไม่มีปัญหา แต่สำหรับพนักงานคนอื่นเขาอาจจะงงบ้าง การที่โดนคอมเมนต์ก็ถือว่าเป็นสิ่งที่มีค่าครับ ควรจะให้หลายๆ คนอ่านจะได้มีแนวทางปรับปรุงเยอะ แล้วคู่มือเล่มนี้ก็จะสามารถถ่ายทอดให้แก่พนักงานได้อย่างที่เราคาดหวัง :wanwan019:
ศิลปะไม่ได้สอนให้วาดรูปเป็นอย่างเดียว แต่ยังสอนให้รู้จักชีวิต

Mersy@SMC

• คะแนนน้ำใจ 77
เนื้อหาเยอะมากครับ คนอ่านอาจอ่านแล้วงง แต่ถือว่าเนื้อสมบูรณ์ครับ ถ้าเพิ่มรูปตัวอย่างด้วยจะทำให้อ่านง่ายขึ้น ดูแล้วไม่แน่นจนเกินไปนะครับ ไม่ทราบว่าโรงงานอะไรทำไม ลักษณะเยอะจังเลย
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

supat

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 14
ขอบคุณ คับ แต่ เปิดไม่ได้ อะคับ

สิงห์สุราพ่าย

• คะแนนน้ำใจ 167
เปิดไม่ได้เหมือน กัน save เป็น ไฟล์ 2007 ให้ดูหน่อย ครับ เผื่อ จะเปิดได้

สิงห์สุราพ่าย

• คะแนนน้ำใจ 167
เปิดไม่ได้ ทั้ง 3 ไฟล์เลย กรรมแท้ๆ

พี่หว๋อ จป.ว

• Moderator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 4222
  • Safety@CCM
 :wanwan04:เปิดไม่ได้เหมือนกันค่ะ แก้ไขด่วนจ้า :-*
  :wanwan013: พี่หว๋อ จป.ว (จป.ว รุ่น 26 NPC) & (Upgrade 42 ชม.รุ่น 46 ปิ่นทอง) :wanwan013:
@ รับงาน ที่ปรึกษาด้านด้านความปลอดภัยฯ และบริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยฯ ทุกหลักสูตร
@ รับงาน ตรวจรับรองและทดสอบปั้นจั่น, หม้อน้ำ, ลิฟท์ขนส่ง/ลิฟต์โดยสาร โดยสามัญวิศวกรเครื่องกล
@ รับงาน บำบัดหรือแปรสภาพกรดเกลือเสื่อมสภาพ กรดไฮโดรคลอริก (HCl)
@ รับงาน ตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำดี น้ำเสีย และกากอุตสาหกรรมในโรงงาน
::)ช่องทางการติดต่องาน :-* Mobile  :  📲088-6956398 📲 081-3695563 📲
ID Line : saowathan
Lineลิ้งค์ : http://line.me/ti/p/~saowathan
(พีสะดวกทางไลด์สงสัยแอดมาสอบถามและฝากข้อความไว้ได้เลยคะ บางทีพี่ติดงานอาจตอบช้าคะ )
Email : Saowathan.k@gmail.com
Email : saowathan_wor@Hotmail.com
http://www.facebook.com/saowathan.kranput
::) มีปัญหาสงสัย & สนใจงานฝึกอบรมติดต่อสอบถามได้ค่ะ ::)

WE LOVE JORPOR.COM