จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ลักษณะการประสบอันตราย ตามแบบ จป.ว ใช้ภาษาอังกฤษกันยังไงบ้างคะ  (อ่าน 3784 ครั้ง)

fara_hunsacity

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 338
  • safeฟ้า

ลักษณะการประสบอันตราย ตามแบบ จป.ว พี่ๆ ใช้ภาษาอังกฤษกันยังไงบ้างคะ
ตกจากที่สูง    Falling from hight level         
หกล้ม ลื่นล้ม               
อาคารหรือสิ่งก่อสร้างพังทับ            
วัตถุหรือสิ่งของพังทลาย/หล่นทับ            
วัตถุหรือสิ่งของกระแทกหรือชน            
วัตถุหรือสิ่งของหนีบหรือดึง            
วัตถุหรือสิ่งของตัด/บาด/ทิ่ม/แทง            
วัตถุหรือสิ่งของกระเด็นเข้าตา            
ยกหรือเคลื่อนย้ายของหนัก            
อาการเจ็บป่วยจากท่าทางการทำงาน         
อุบัติเหตุจากยานพาหนะ            
วัตถุหรือสิ่งของระเบิด               
ไฟฟ้าช๊อต                  
ผลจากความร้อนสูงหรือสัมผัสของร้อน         
ผลจากความเย็นจัดหรือสัมผัสความเย็น         
สัมผัสสิ่งมีพิษ สารเคมี               
แพ้จากการสัมผัสสิ่งของ (ยกเว้นสิ่งมีพิษ สารเคมี)      
อันตรายจากแสง               
อันตรายจากรังสี               
ถูกทำร้ายร่างกาย               
ถูกสัตว์ทำร้าย               
โรคเนื่องจากการทำงาน               
อื่นๆ (ระบุ)   Other                  
 :wanwan011:
เปรียบความปลอดภัยในการทำงาน เป็นศีลและทานในทางพุทธศาสนา

ศีล เปรียบคือ Requirement หรือข้อกำหนด
* ต้องทำ หากทำแล้วจะเกิดความความดี นั่นคือความปลอดภัย

ทาน เปรียบคือ CSR
* ทำเพื่อส่งเสริมสุขภาพ ความปลอดภัย อนามัยและสิ่งแวดล้อม

\\หากทำได้ทั้งศีลและทาน งานความปลอดภัยก็จะประสบผลสำเร็จ ทั้งเชิงรุกและเชิงรับ//

kanlayakit

• คะแนนน้ำใจ 545
พรุ่งนี้จะส่งให้น่ะจ๊า

woodyfun

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 20
  • Safety Woody
ลองดูนะครับ  น่าจะพอใช้ได้นะครับ

kanlayakit

• คะแนนน้ำใจ 545
+1 คะแนนที่ 8 มีอัศวินมาช่วยแล้ว ตามเอกสารเลยน่ะค๊า

อิอิอิอิ

• safeฟ้า
ลองดูนะครับ  น่าจะพอใช้ได้นะครับ

ขอบคุณมากมายค่ะ +10
เปรียบความปลอดภัยในการทำงาน เป็นศีลและทานในทางพุทธศาสนา

ศีล เปรียบคือ Requirement หรือข้อกำหนด
* ต้องทำ หากทำแล้วจะเกิดความความดี นั่นคือความปลอดภัย

* ทำเพื่อส่งเสริมสุขภาพ ความปลอดภัย อนามัยและสิ่งแวดล้อม

\\หากทำได้ทั้งศีลและทาน งานความปลอดภัยก็จะประสบผลสำเร็จ ทั้งเชิงรุกและเชิงรับ//

• safeฟ้า
พรุ่งนี้จะส่งให้น่ะจ๊า

พรุ่งนี้ก็รอได้ค่ะ ยิ่งมีคนแชร์ไอเดียเยอะๆ ยิ่งดี อิอิ
thank you in advance อิอิ

wijuk yongwanich

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 39
กสร.จป.ว213-000494

ssr

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 347
ขอบคุณครับ... :wanwan017:
ความปลอดภัย เริ่มต้นจากการคิด แล้วลงมือทำ

เทรนเนอร์ อิน ไทย

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 33
ขอบคุณครับ...

supakit

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 10
+1 ขอบคุณมากครับ

sahai

• คะแนนน้ำใจ 445
ขอบคุณมากครับ +1 ครับ

นัครินทร์ หนหวย

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1728
  • วิทยากรอิสระ ความปลอดภัยในการทำงานตามกฎหมาย
http://www.jorpor.com/forum/index.php?topic=16608.0
แชร์ไว้ให้แล้วครับ +คะแนนก็พอ :wanwan019: :wanwan019: :wanwan019: :wanwan019:
วิทยากรความปลอดภัยในการทำงาน
วิทยากรปั้นจั่น
วิทยากรที่อับอากาศ(ขึ้นทะเบียนศูนย์ฝึก)
วิทยากรอิสระ ความปลอดภัยในการทำงานบนที่สูง นั่งร้าน พนักงานใหม่ การประเมินความเสี่ยง

nabov10

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0

WE LOVE JORPOR.COM