จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: พึ่งทำงาน จป 1 เดือน  (อ่าน 1374 ครั้ง)

choosak

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 15
พึ่งทำงาน จป 1 เดือน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 03:48:07 PM »
 :-Xในเเต่ละวันต้องทำอะไรบ้างครับ โรงทำเฟอร์นิเจอร์ไม้

มีถังดับเพลิงถังสีเหลืง 8 ถังต้องเปลียนไหมครับ ฮาลอน

ช่วยเเนะนำหน่อยครับ

Safety316

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 7
Re: พึ่งทำงาน จป 1 เดือน
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 04:03:48 PM »
ผมก็เพิ่งทำมา 5 เดือน แนะนำเท่าที่กำลังทำละกันนะครับ

ส่วนแรกก็ศึกษากฎหมายก่อนครับ ว่าอะไรที่เกี่ยวข้องกับโรงงานเราบ้าง

เรื่องอัคคีภัย  สารเคมี อาคาร เครื่องจักรต่างๆ

พอได้รายละเอียดก็มาดูว่าความถี่ของแต่ละงานเป็นยังไง แล้วก็แบ่งๆทำไปครับ

ถ้าให้ดีก็ศึกษาจากมาตรฐานด้านความปลอดภัยต่างๆครับ มอก18001,OHSAS 18001

หวังว่าคงพอเป็นแนวทางได้นะครับ

jack_Teerat

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 8
  • ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยุ่ที่ทำตัว
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 04:31:23 PM »
สู้ๆเเล้วกันครับ
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

Safety30up

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 153
« Reply #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 04:56:30 PM »
สู้ๆนครัยสำหรับน้องใหม่ จาก 1 เดือนเดี๋ยวก็แป๊บๆเป้นหลายปีเหมือนพี่ เก็บเกี่ยวประสบการณืให้ได้มากที่สุด อ้อเรื่องถังฮาลอน ถ้ามีซ้อมดับเพลิง ก็เอามาซ้อมได้แต่ไม่ต้องเติมนะครับ หาถังแบบอื่นมาใช้แทน เช่น dry chemical หรือ CO2 หรือฮาโลตรอน (ถังเขียว) ลองติดต่อ supplyer ดูเผื่อ turn ได้

WE LOVE JORPOR.COM