จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตัวอย่างหนังสือรายงานผลการดำเนินงานตามคำสั่ง แรงงานฯ, ศูนย์ความปลอดภัย ค่ะ  (อ่าน 751 ครั้ง)

fara_hunsacity

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 287
  • safeฟ้า
พอดีจะครบกำหนด 20 วัน ต้องรายงานความคืบหน้าการดำเนินงานตามคำสั่งของ ศูนย์ความปลอดภัยค่ะ ไม่ทราบว่า จป.ท่านใด มีตัวอย่างหนังสือรายงานผล ฯลฯ แนะนำน้องได้บ้างคะ ว่าต้องบรรยาย wording เอกสารแนบ บลาๆ อิอิ รบกวนด้วยนะคะ

:wanwan011:
เปรียบความปลอดภัยในการทำงาน เป็นศีลและทานในทางพุทธศาสนา

ศีล เปรียบคือ Requirement หรือข้อกำหนด
* ต้องทำ หากทำแล้วจะเกิดความความดี นั่นคือความปลอดภัย

ทาน เปรียบคือ CSR
* ทำเพื่อส่งเสริมสุขภาพ ความปลอดภัย อนามัยและสิ่งแวดล้อม

\\หากทำได้ทั้งศีลและทาน งานความปลอดภัยก็จะประสบผลสำเร็จ ทั้งเชิงรุกและเชิงรับ//

Pakorn

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 20
ไม่มีรูปแบบพิธีการหรอกครับ ก็แค่มีหนังสือปะหน้าส่งถึงหัวหน้าหน่วยงานนั้นละครับ เช่น ส่งถึงผู้อำนวยการศูนย์ความปลอดภัยแรงงานพื้นที่... โดยมีข้อแม้ว่าผู้ลงนามต้องเป็นนายจ้างหรือบุคคลที่นายจ้างมอบหมาย เนื่องจากหนังสือราชการที่สั่งให้บริษัทดำเนินการนั้นจะสั่งถึงบริษัทฯหรือนายจ้างในฐานะนิติบุคคลตามกฎหมาย จากนั้นก็ชี้แจงผลการดำเนินการเป็นข้อๆไป เช่น หากเกี่ยวข้องกับเอกสารก็สำเนาเอกสารที่จัดทำ หรือหากเป็นเรื่องการแก้ไขเกี่ยวกับเครื่องจักรที่ต้องปรับปรุงก็ถ่ายภาพแนบไปแค่นั้นละครับ

amorn_om

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
  • Love You
ลองดูนะครับ  ผมทำรายงานส่งไปอย่างนี้

ssr

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 273
ความปลอดภัย เริ่มต้นจากการคิด แล้วลงมือทำ

WE LOVE JORPOR.COM