จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ WI การจัดเก็บสารเคมีอันตราย  (อ่าน 3704 ครั้ง)

PHanupong

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 6
ขอ WI การจัดเก็บสารเคมีอันตราย
« เมื่อ: สิงหาคม 16, 2012, 11:38:11 PM »
ผมกำลังทำ WI เรื่องความปลอดภัยในการจัดเก็บสารเคมี

มีใครทำเสร็จแล้วมั่งครับ อยากได้มาเปรียบเทียบครับ

ถ้าผมทำเสร็จแล้วจะเอามาแชร์ด้วย

C.Ronaldo

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1765
Re: ขอ WI การจัดเก็บสารเคมีอันตราย
« Reply #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:39:02 AM »
ของผมครับ  :-[ :-[
บริษัท เซฟตี้ มาสเตอร์ จำกัด http://www.safetymaster.in.th/
บริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยความปลอดภัยการทำงาน

1.บุคลากรเฉพาะรับผิดชอบความปลอดภัยการเก็บรักษาวัตถุอันตราย
2.ความปลอดภัยในการทำงานเกี่ยวกับสารเคมีอันตราย
3.ความปลอดภัยในการทำงานที่อับอากาศ ผู้อนุญาต ผู้ควบคุมงาน ผู้ช่วยเหลือ ผู้ปฎิบัติงาน
4.ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ยึดเกาะวัสดุ ผู้ควบคุมการใช้ปั้นจั่น ชนิดปั้นจั่นเหนือศีรษะ ปั้นจั่นขาสูงและปั้นจั่นชนิดอยู่กับที่ชนิดอื่น
5.ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ยึดเกาะวัสดุ ผู้ควบคุมการใช้ปั้นจั่น ชนิดปั้นจั่นหอสูง รถ เรือปั้นจั่น
6.เทคนิคการขับรถยก (FORK LIFT) อย่างถูกวิธีและปลอดภัย
7.ความปลอดภัย อาชีวอนามัยและสภาพแวดล้อมในการทำงานสำหรับลูกจ้างทั่วไป และลูกจ้างเข้าทำงานใหม่ ตาม พ.ร.บ.ความปลอดภัยและอาชีวอนามัย พ.ศ. 2554
8.ความปลอดภัยในการจัดเก็บสารเคมีและการโต้ตอบกรณีเหตุฉุกเฉิน
9.การจัดเก็บสารเคมีตามข้อกำหนดของกรมโรงงงานอุตสาหกรรม
10.ความปลอดภัยในการปฏิบัติงานกับแอมโมเนีย
11.ความปลอดภัยในการปฏิบัติงานกับคลอรีน
12.การรายงานและการสอบสวนอุบัติเหตุแบบเชิงป้องกัน
13.การหยั่งรู้อันตรายด้วยวิธี KYT
14.กิจกรรม 5 ส. เพื่อความปลอดภัยและเพิ่มผลผลิต
15.การบริหารการจัดการ Near miss
16.การบริหารความปลอดภัยด้วยกิจกรรม CCCF

http://www.safetymaster.in.th/

kaewlib2532@gmail.com 
knowledge-center@hotmail.com

LINE ID tachat01  โทรศัพท์ 0815888972 ,0859335078

Natthaphon

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 2024
Re: ขอ WI การจัดเก็บสารเคมีอันตราย
« Reply #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 11:48:20 AM »
+2 ให้คุณ tachat
นาย ณัฐพล วิธินันทกิตต์
Mobile: 089-8985012
E-mail: natthaphon_wit@hotmail.com / nrksafetycenter@hotmail.com
ปริญญาโท  บริหารธุรกิจมหาบัณฑิต มหาวิทยาลัยรามคำแหง
ปริญญาตรี  วิศวกรรมศาสตร์บัณฑิต มหาวิทยาลัยขอนแก่น
จป.ระดับวิชาชีพ รุ่น27 NPC / Upgrade 42 ชม. รุ่น39 สมาคมส่งเสริมความปลอดภัยในการทำงาน
ผู้ตรวจสอบอาคาร รุ่น28  มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ (ทะเบียน บ.2533/2556)
ผู้ตรวจสอบและรับรองพลังงาน ระดับชำนาญการ กรมพัฒนาพลังงานทดแทนฯ
ตำแหน่งงานปัจจุบัน : ที่ปรึกษาด้านความปลอดภัย สิ่งแวดล้อมและพลังงาน
                           : ผู้ตรวจสอบอาคาร
                           : วิทยากรด้านความปลอดภัย สิ่งแวดล้อมและพลังงาน
                                 (วิทยากรบรรยาย : จป.หัวหน้างาน,บริหาร,เทคนิค,คปอ.,หัวหน้าหน่วยงานความปลอดภัย)

ให้บริการดังต่อไปนี้

# บริการ ตรวจสอบและรับรองอาคาร ตามพระราชบัญญัติควบคุมอาคาร
   # บริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัย เช่น หลักสูตร ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ยีดเกาะวัสดุและผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น , หลักสูตรความปลอดภัยพนักงานใหม่ , การขับขี่รถโฟล์คลิฟท์ , ความปลอดภัยในการทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้า , สารเคมีอันตราย , ฯลฯ
   # บริการตรวจสอบและรับรองเครื่องจักรที่ใช้ในโรงงานและงานก่อสร้าง และเซ็นต์ตรวจรับรองโครงสร้าง
   # บริการตรวจสอบและทดสอบเครน รถเครน ลิฟต์ขนส่ง ลิฟต์โดยสาร หม้อไอน้ำ รถโฟร์คลิฟต์ ภาชนะรับแรงดันทุกประเภท
   # บริการตรวจสอบรับรองระบบไฟฟ้า เขียนแบบแผนผังวงจรไฟฟ้า และ เซ็นต์รับรอง
   # บริการตรวจสอบระบบสัญญาณแจ้งเหตุเพลิงไหม้
   # บริการตรวจสอบและทดสอบปั๊มน้ำดับเพลิง
   # บริการตรวจสอบและเซ็นต์รับรองงานด้านวิศวกรรม   โดยสามัญ/วุฒิวิศวกร สาขาอุตสาหการ โยธา ไฟฟ้า เครื่องกล สิ่งแวดล้อม

บริการทั่วทั้งประเทศไทย ทั้งกรุงเทพและต่างจังหวัด

kanidtha_re_es

• **
  • คะแนนน้ำใจ 2
« Reply #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:51:51 PM »
+1 +1  ขอบคุณมากค่ะ  :'(

SUPASINEE

• **
  • คะแนนน้ำใจ 191
« Reply #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 12:59:09 PM »
ขอบคุณคร่า

sompit

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 19
« Reply #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2013, 09:58:01 PM »
+1 ขอบคุณครับ

KWAN

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 58
  • KWAN
« Reply #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2013, 11:50:55 AM »
ขอบคุณค่ะ +1

SafetyO

• คะแนนน้ำใจ 161
« Reply #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 05:27:57 PM »
ขอบคุณ มากมาย +1 ครับ
กริยาเจ กริยาเถนัง "ทำอะไร ทำจริง"

ssr

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 347
« Reply #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 09:03:57 PM »
ขอบคุณครับ... :wanwan017:
ความปลอดภัย เริ่มต้นจากการคิด แล้วลงมือทำ

saranan

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 442
  • งานทุกงานเกิดอุบัติเหตุได้เสมอ
« Reply #9 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 01:10:59 PM »
+1 ให้เลย
-                   มีความสุขในอาชีพนี้

เหนื่อยไม่กลัว กลัวแต่ผู้บริหารไม่ให้ความสำคัญ
   เมื่อตั้งใจทำอะไรให้พนักงานแล้วสำเร็จ ก็สุขใจแล้ว

E:mail sara_tee48@hotmail.com

sarananoamp@gmail.com
 E:mail Company = saranan.panawan@dbschenker.com

eltore

• คะแนนน้ำใจ 6
« Reply #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2019, 04:07:07 PM »
ขอบคุณมากครับ
จปว มสธ. รุ่น 33
095 949 7064
safetytore14@gmail.com

LINE : t0rr  (tศูนย์rr)

WE LOVE JORPOR.COM