จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: รับสมัครงาน จป.ระดับวิชาชีพ  (อ่าน 3496 ครั้ง)

wichai

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 598
รับสมัครงาน จป.ระดับวิชาชีพ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2010, 09:25:30 AM »
ควบคุมความปลอดภัยงานโครงการเกี่ยวกับงานตกแต่งเฟอร์นิเจอร์ภายใน ของบริษัท ธวัชชัยดีไซด์ จำกัด เน้นการแก้ปัญหาไม้ให้มีผลกระทบด้านเสียง กลิ่น ฝุ่น กับผู้อื่นที่อยู่ข้างเคียงหรือรอบๆ ข้างสถานที่ที่บริษัทไปรับทำงาน สนใจโทร 086-3077238 แผนกสรรหา เพื่อถามรายละเอียด ผมเป็นผู้ควบคุม จป. ทั้งหมดเองครับ ปัจจุบันมีงานอยู่ 5 โครงการครับ

wichai

Re: รับสมัครงาน จป.ระดับวิชาชีพ
« Reply #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2010, 08:57:47 AM »
แจ้งข้อมูลเพิ่มเติมครับ ปัจจุบันบริษัทรับงานเพิ่ม 2 ที่ คือสยามบูติคโฮเทล เชิงสะพานกรุงธน และตึกเซ็นทรัลเวิร์ล (ที่ถูกเผาเสียหายจากเหตุการการเมืองที่ผ่านมา) ถ้า จป. ท่านใดสนใจเชิญสมัครด่วนเลยครับ

katechote

• บุคคลทั่วไป
Re: รับสมัครงาน จป.ระดับวิชาชีพ
« Reply #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 09:29:10 AM »
งานนี้เหมาะสำหรับผู้ที่จบใหม่ครับ ผู้ที่มีประสบการณ์อย่าไปเลยครับ
เคยไปสมัครมาแล้ว
อย่าให้พูดถึงเลย
เสียความรู้สึก
ถ้าเป็นแค่หาประสบการณ์ไปสมัครได้ครับ

wichai

« Reply #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2010, 11:02:50 AM »
งานนี้เหมาะสำหรับผู้ที่จบใหม่ครับ ผู้ที่มีประสบการณ์อย่าไปเลยครับ
เคยไปสมัครมาแล้ว
อย่าให้พูดถึงเลย
เสียความรู้สึก
ถ้าเป็นแค่หาประสบการณ์ไปสมัครได้ครับ
ขอแก้ไขข้อมูลครับ ผมพึ่งมารับหน้าที่เข้าเดือนที่ 4 จะบรรจุต้นเดือนหน้าครับ และผมทำหน้าที่เป็น จป.วิชาชีพมาเข้าปีที่ 15 ครับ เรื่องที่ผ่านมาแล้วกับเหตุการณ์ปัจจุบันน่าจะเป็นคนละเรื่องกัน ผมเป็น จป.วิชาชีพอาวุโสคุมทีมงานเองครับ

Mersy@SMC

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 58
« Reply #4 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 02:23:17 PM »
ก็ยินดีครับที่มีการเปลี่ยนแปลง เพราะเคยถูกเรียกไปสัมภาษณ์มาแล้ว 3 ครั้งนอกจากไม่ประทับใจการสัมภาษณ์มากๆแล้วยังไม่รับเข้าทำงาน จำได้ติดสมองเลยครับ ท่านที่สัมภาษณ์ก็เปลี่ยนตลอดไม่แน่ใจว่ายังไง มีการใช้คำพูดที่เหมือนดูถูกผมและครอบครัวด้วย คิดว่าคงไม่อยู่ที่นั่นแล้วล่ะครับ
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

Safety-Beau

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 21
« Reply #5 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2010, 09:05:57 PM »
ก็ยินดีครับที่มีการเปลี่ยนแปลง เพราะเคยถูกเรียกไปสัมภาษณ์มาแล้ว 3 ครั้งนอกจากไม่ประทับใจการสัมภาษณ์มากๆแล้วยังไม่รับเข้าทำงาน จำได้ติดสมองเลยครับ ท่านที่สัมภาษณ์ก็เปลี่ยนตลอดไม่แน่ใจว่ายังไง มีการใช้คำพูดที่เหมือนดูถูกผมและครอบครัวด้วย คิดว่าคงไม่อยู่ที่นั่นแล้วล่ะครับ

เหมือนกันค่ะ จิงๆก็ไม่ได้อยากไปดิสเครดิตอะไร แต่ว่ามันรู้สึกว่าดูถูกกันเกินไปอ่ะค่ะ

ketkai_jorpor

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
« Reply #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:02:43 AM »
โทษนะคะ ถ้าหากว่าจะทำให้คุณที่ตั้งกระทู้นี้ที่เป็นSafety อาวุโส ไม่พอใจ ดิฉันเคยเป็นหนึ่งคนที่เคยทัมงานที่นั่นมาก่อน หากว่าบริษัทนี้ยังมีผจก.ฝ่ายบุคคล คนเดิมยังอยู่ ถึงแม้ว่าคุณจะเพิ่งมาทัมงาน แต่ด้วยประสบการณืที่คุณเป็นจป.มามันน่าจะทัมให้คุณทราบได้ว่างานมันจะสามารถพัฒนาได้จริงหรือเปล่า อันนี้ก้อแค่อยากจะบอกเท่านั้นแหละค่ะ เห็นว่าเป็นจป.เหมือนกัน แต่ถ้าอยากจะลองดูสักตั้งก้อสู้ๆนะคะ:wanwan020:

prapakron

• คะแนนน้ำใจ 385
« Reply #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:29:10 AM »
ผมก็เคยเข้าไปให้เงินเดือนน้อยมาก (14000) พูดก็ไม่ดี ว่าผมจบใหม่ไม่มีประสบการแต่ที่ทำอยู่ก่อนเรียกได้อยู่18000 แต่มีประสบการด้านช่างและ จป.หน 7ปี ผมเลยขอกลับไปหาประสบการที่เดิมดีกว่าได้มากกว่า
วท.บ เทคโนโลยีอุตสาหกรรม (การผลิต) มรภ.นครสวรรค์
สบ. อาชีวนามัยและความปลอดภัย มสธ. รุ่นที่ 27 (2551)
ดับเพลิงขั้นก้าวหน้า 4(พิเศษ)/56 ราชประชา
วิทยากรป้องกันฯ รุ่นที่ 18 (วปภ)

wichai

« Reply #8 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 10:47:54 AM »
ขอขอบคุณที่ให้กำลังใจสู้ แต่ก็ไม่มีอะไรหนักใจครับเพราะถ้าอายุ+ประสบการณ์ พอๆ กันเรียกว่าสูสีกันครับ เราสามารถวัดกันได้ทั้งในงานและนอกงาน และตอนนี้ผมก็ได้ จป. เพิ่มมาอีก 1 ท่าน ซึ่งมีประสบการ 5 ปี ยังเหลืออีก 1 ท่าน ครับ สำหรับเรื่องเงินเดือนผมจะสัมภาษณ์ก่อนแล้วลงความคิดเห็นตามความเป็นจริงครับ ในอนาคตผมคาดหวังจะแยกออกมาเป็นฝ่ายครับ

prapakron

• คะแนนน้ำใจ 385
« Reply #9 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2010, 11:07:56 AM »
ตอนนี้ผมทำอยู่ข้างเทียนดัดครับ
วท.บ เทคโนโลยีอุตสาหกรรม (การผลิต) มรภ.นครสวรรค์
สบ. อาชีวนามัยและความปลอดภัย มสธ. รุ่นที่ 27 (2551)
ดับเพลิงขั้นก้าวหน้า 4(พิเศษ)/56 ราชประชา
วิทยากรป้องกันฯ รุ่นที่ 18 (วปภ)

WE LOVE JORPOR.COM