จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน > ท่านถาม พวกเราช่วยกันตอบ

เป็นจป. อย่าภายใต้HR เครียดค่ะ ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

(1/16) > >>

Rattana:
เป็นจป. อยู่ภายใต้ HR เครียดค่ะ ทำงานอะไรเสนอก็ไม่ค่อยผ่าน อันนั้นก็ไม่สำคัญ
อันนั้นเอาวางไว้ก่อน ควรจะทำอย่างไรดีค่ะ

รบกวนพี่ให้คำแนะนำหน่อยค่ะ :-X :-X

พี่หว๋อ จป.ว:
 :'( อย่าให้พี่บรรยายเลย อารมย์นี้เคยเป็นมาก่อน ยิ่งเจอ ผจก.แบบโรคจิตนิดๆๆนะน้ำตาเล็ด สู้และอดทนจนปัจจุบันขึ้นตรงต่อผู้บริหารสูงสุดของโรงงาน ชีวิตค่อยมีคุณค่าขึ้นมาหน่อย  :-*

พี่หว๋อ จป.ว:
 :wanwan044: พี่แนะนำให้เสนองานตามแผนงานของเราไป ให้ครบทุกเรื่องเลยนะ มีหน้าที่เสนอทำไปเลย เหตุที่ไม่อนุมัติ หรือไม่ให้ทำ ก็ให้ทาง ผจก เค้าคอมเม้นมาตามหน้าโครงการได้เลย ไม่ต้องเหนื่อยต้องท้อนะ หลายโรงงานเป็นแบบนี้  :wanwan020:

จป. ดุ๊ยดุ่ย:
 :'( :'( :'(
ชะตากรรมเดียวกัน

oatto:
ธรรมดาครับ เค้าเอาพวกเราไปฝากไว้ โดยไม่ให้เป็นตัวของตัวเอง เพราะ มันมีกฏข้อสุดท้ายที่ว่าด้วย ข้อ12.ปฏิบัติงานด้านความปลอดภัยในการทำงานอื่นตามที่นายจ้างมอบหมาย :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-* :-*

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

WE LOVE JORPOR.COM