จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน > ท่านถาม พวกเราช่วยกันตอบ

ประกาศกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน เรื่อง หลักเกณฑ์การทดสอบและออกหนังสือรับรองฯ

(1/26) > >>

Joe-yannabhat:
ประกาศฉบับนี้ เมื่อวันที่ 11 เมษายน 2557 ใช้บังคับตั้งแต่วันที่ประกาศครับ โดยแบ่งความเชี่ยวชาญของ จป.ว ออกเป็น 5 ด้าน
1. ด้านกิจการเหมืองแร่ ปิโตรเลียม ปิโตรเคมี
2. ด้านกิจการการผลิต
3. ด้านกิจการก่อสร้าง
4. ด้านกิจการขนส่ง
5. ด้านกิจการสถานีบริการหรือจำหน่ายน้ำมันเชื้อเพลิงหรือก๊าซ
ถ้าพี่น้องท่านใดประสงค์ทำการทดสอบให้ยื่นคำร้องได้เลยครับ ที่สำนักความปลอดภัยแรงงาน หรือศูนย์ความปลอดภัยแรงงานพื้นที่ จะมีการทดสอบภาคทฤษฎี และภาคปฏิบัติ ต้องผ่านเกณฑ์ ร้อยละ 60 เมื่อผ่านจะได้หนังสือรับรองให้ ซึ่งมีอายุ 5 ปี
สำหรับผมคงรอดูไปก่อน ยังไม่รีบร้อนครับ :wanwan019:

msc99:
ผมก็ยังไม่รีบร้อน สอบผ่านตามหลักเกณฑ์ อาจมีผลดีต่อการทำงานที่ใหม่ ถ้าสมัครงานที่ใหม่ แต่คงไม่มีผลกับการทำงานที่เก่า สอบแล้ว(เงินเดือนเท่าเดิม)
..................ออกแนว จป หัวแข็ง 555

Joe-yannabhat:
สำหรับ จป.ที่สมัครงานใหม่คาดว่ามีผลครับ ยิ่งองค์กรใหญ่ๆ เค้าน่าจะถามหาหนังสือรับรองครับ ท่านใดรู้ตัวว่าจะต้องสมัครงานใหม่ก็น่าจะไปทดสอบครับ มีผลแน่นอนครับ
หากเค้าอ้างมาตรา 32 และ มาตรา 33 ของ พรบ.ความปลอดภัยฯ ปี 2554 ผมคงรีบไป 5555

gunof:
 :wanwan014: ต้องสอบอีกแล้ว..............อิๆๆๆๆ

Preecha Sriroon:
ดาบสองคมครับ มีทั้งดี และไม่ดี นานาความคิด

:wanwan044:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

WE LOVE JORPOR.COM