จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน > ท่านถาม พวกเราช่วยกันตอบ

สอบถามถึงร่างประกาศกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน เกี่ยวกับการทดสอบ จปว.หน่อยครับ

(1/28) > >>

veerapol:
ท่านใดมีเอกสารฉบับร่าง ประกาศกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน เรื่อง  การทดสอบและการออกหนังสือรับรองผู้ผ่านการทดสอบความพร้อมในการปฏิบัติหน้าที่เป็นเจ้าหน้าที่ด้านความปลอดภัยในการทำงานระดับวิชาชีพในสถานประกอบการบ้างครับ

noppadol_1411:

มีด้วยหรือครับ ?

ยังไม่เคยเห็น

K_k:
เมื่อวานไปอบรม โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรด้านความปลอดภัย มาแล้วท่านอธิการบดีคนใหม่มากล่าวเปิดงานแก่บอกว่าประกาศเรื่องการทดสอบ จป.น่าจะประกาศใช้เดือน พ.ค 57 นี้รอดูค่ะ

bboy357:
ทดสอบ แบบไหนครับ  ผมยังต้วมเตี้ยมอยู่เลย  ถ้าไม่ผ่านทำไงดี

ปล.ที่ไหนมีอบรมเกี่ยวกับความปลอดภัยฟรีมั่งครับ  ผมทำงานยังไม่ค่อยเป็นเลยอาศัยมีวุฒิแล้วก็มาฝึกเอาหน้างาน

noppadol_1411:

อย่างนี้เข้าข่าย up grade ยกกำลัง 2 ถูกต้อง

สงสัยต้องให้ตามไปดู พรบ.ความปลอดภัยฯ พ.ศ. 2554 ว่า ให้อำนาจรัฐมนตรีว่าการ

กระทรวงแรงงานขนาดไหนในเรื่องนี้

หรือ ตามไปดูกฎกระทรวงกำหนดมาตรฐานความปลอดภัยฯ พ.ศ. 2549

(ลูกติดแม่เก่า)ว่า ได้เขียนให้อำนาจอธิบดีประกาศเป็นประกาศกรมสวัสดิการฯ

(ฉบับคล้ายกับประกาศแนบกระทู้นี้ หรือ ไม่ ?)

หากไม่มีคงต้องรอกฎกระทรวงฉบับในอนาคตไปก่อน

รอกฎกระทรวงกำหนดมาตรฐานฉบับแนบท้ายนี้ (ลูก พรบ.ความปลอดภัยฯ ตัวจริง)

ได้กำเนิดเกิดขึ้นมา เพื่อจะมาคลอดลูกเป็นประกาศกรมสวัสดิการฯ (หลาน พรบ.ความ

ปลอดภัยฯ พ.ศ. 2554) ต่อไป

นี้แหละถึงจะเห็นแสงสว่างปากอุโมงค์ ฝันของท่านอธิบดีถึงจะเป็นความจริง

อย่างไรเราขอเตือนท่าน ให้เร่งรัดดำเนินการก่อนท่านจะปลดเกษียณเดือนกันยายน

2557 นี้ อะครับ

อยากเห็นหน้าแม่ต้องตามลิงค์นี้ไปครับ

http://www.jorpor.com/forum/index.php?topic=17340.0

อิอิอิ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

WE LOVE JORPOR.COM