จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา
หน้า: 1 ... 8 9 [10]
 91 
 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2022, 05:54:04 PM 
เริ่มโดย SFDH - กระทู้ล่าสุด โดย SFDH
ยังรับอยู่นะครับ

92 
 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2022, 05:01:18 PM 
เริ่มโดย Thicha12 - กระทู้ล่าสุด โดย Muntika
ยังสนใจอยู่มั้ยคะ
ถ้าสนใจติดต่อกลับได้นะคะ
muntika.n@isi.com

93 
 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2022, 04:58:27 PM 
เริ่มโดย Panisara Ch - กระทู้ล่าสุด โดย Muntika
ถ้ายังสนใจ รบกวนติดต่อกลับนะคะ
muntika.n@isi.com
ส่ง Resume มาที่อีเมลได้เลยค่ะ

94 
 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2022, 01:55:17 PM 
เริ่มโดย JohnFawn - กระทู้ล่าสุด โดย MCzombie
รายงาน จปว. รอบเดือนมิถุนายนต้องทำ6เดือนเลยมั้ยครับ หรือรอรอบเดือนธันวาคม ???

95 
 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 03:27:43 PM 
เริ่มโดย Apisit C. - กระทู้ล่าสุด โดย Apisit C.
สวัสดีครับพอดีผมพึ่งจบมาใหม่เลยแล้วมาทำงาน จป.ก่อสร้าง (เป็นงานระบบครับพวก งานระบบดับเพลิง ระบบปรับอากาศ เป็นต้นครับ) อยากได้คำแนะนำครับว่าควรเริ่มต้นยังไงดี ตอนนี้ทำงานมาได้ยังไม่ถึงเดือนพอรู้ระบบงานคร่าวๆแล้วครับ แต่อยากได้คำแนะนำ การประเมินความเสี่ยง แล้วก็ต้องส่งเอกสารอะไรบ้างครับพี่ๆ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับ

96 
 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 12:01:05 PM 
เริ่มโดย punyisa - กระทู้ล่าสุด โดย Siriprapa Pumjan
รบกวนขอด้วยค่ะ siriprapapumjan@gmail.com ขอบคุณค่ะ

97 
 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2022, 10:00:39 AM 
เริ่มโดย safetygsb3 - กระทู้ล่าสุด โดย safetygsb3
ธนาคารออมสิน สำนักงานใหญ่ รับนักศึกษาฝึกงาน safety

ธนาคารออมสิน เป็นรัฐวิสาหกิจมีความความมุ่งมั่นในการดำเนินงานด้านความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงาน อย่างต่อเนื่อง มีความประสงค์รับนักศึกษาฝึกงาน ปฏิบัติงาน ณ ธนาคารออมสินสำนักงานใหญ่ 470 ถ.พหลโยธิน แขวงสามเสนใน เขตพญาไท กทม. เวลาปฏิบัติงาน วัน จ - ศ เวลา 08.30 น. - 16.30 น.

น้องๆ ที่สนใจมาร่วมฝึกประสบการณ์ในสายงาน safety ที่แตกต่างจากภาคอุสาหกรรม และเพิ่มเปิดรับโอกาสใหม่ในตนเอง สามารถติดต่อได้ที่ พี่ธนพร โทร. 0 2299 8479 หรือ 0 2299 8000 ต่อ 160223 วัน จ - ศ เวลา 09.00 น. - 16.00 น.

::) ::) ::) ::)

98 
 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2022, 07:49:10 PM 
เริ่มโดย JohnFawn - กระทู้ล่าสุด โดย aui2499
ถ้าความเข้าใจผม คือ เป็นผู้บริหารหน่วยงานได้ครับ แต่ต้องไม่ได้เป็น จป.วิชาชีพในตำแหน่งทับซ้อนกัน ซึ่งหมายความว่า ถ้าปัจจุบันเป็นคนทำรายงาน จปว. ตามตำแหน่งอยู่แล้ว ก็ต้องหาคนอื่นมาทำงานตำแหน่งนี้แทนครับ ส่วนท่านก็กลายเป็นผู้บริหารหน่วยงาน บริหารจัดการแทน ไม่ต้องไปทำงานตามเดิม

99 
 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2022, 10:23:58 AM 
เริ่มโดย JohnFawn - กระทู้ล่าสุด โดย cheewanon
    ข้อ ๔๑ นายจ้างตามข้อ ๓๘ และข้อ ๓๙ ต้องจัดให้ลูกจ้างซึ่งผ่านการฝึกอบรมหลักสูตรผู้บริหารหน่วยงานความปลอดภัยและไม่เป็นเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงานระดับวิชาชีพ จำนวนหนึ่งคน เป็นผู้บริหารหน่วยงานความปลอดภัยประจำสถานประกอบกิจการ เพื่อทำหน้าที่เฉพาะด้านบริหาร บังคับบัญชา และรับผิดชอบในการปฏิบัติงานของหน่วยงานความปลอดภัย
    ในการแต่งตั้งผู้บริหารหน่วยงานความปลอดภัยตามวรรคหนึ่ง หากบุคคลที่นายจ้างแต่งตั้งเคยเป็นเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการท างานระดับวิชาชีพ ให้บุคคลดังกล่าวได้รับการยกเว้นไม่ต้องผ่านการฝึกอบรมหลักสูตรผู้บริหารหน่วยงานความปลอดภัย
    คำถามนะครับ สรุปแล้ว จป.วิชาชีพ เป็นผู้บริหารหน่วยงานความปลอดภัยได้ไหมครับ เพราะท่านกำลังจะให้ผมเป็น ถ้าผมเสนอแนะไป เป็นแต่ตำแหน่งนะครับ แต่เงินไม่เพิ่ม

100 
 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2022, 09:47:07 AM 
เริ่มโดย Pitea - กระทู้ล่าสุด โดย thanmuk
@ไลน์ไม่ได้ค่ะ

หน้า: 1 ... 8 9 [10]
WE LOVE JORPOR.COM