จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยแจ้งการขออนุญาต สก.2 กรณีที่ผู้รับกำจัดเป็นบุคลลธรรมดาบ้างคะ  (อ่าน 130 ครั้ง)

SAFETY22, igot7, nanthikarn, Green cross, Saythink15, modohaim และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

AhgaseMB

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขออนุญาตสอบถามหน่อยคะ พี่ๆเพื่อนๆคนไหนเคยขอแจ้งการขออนุญาต สก.2 กรณีที่ผู้รับกำจัดเป็นบุคลลธรรมดาบ้างคะ เห็นหน้าเวประบบขออณุญาตแบบอิเล็กซ์ทรอนิกส์ ระบุข้าล่างว่า
(กรณีที่ผู้รับกำจัดเป็นบุคลลธรรมดาสามารถยื่นคำขอฯผ่านระบบทางอิเล็กทรอนิกส์ได้แล้ว โดยแนบเอกสาร
กรณีเป็นของเสียอันตราย ให้แนบหนังสือยินยอมระหว่างผู้ใช้และผู้ให้บริการบำบัด/กำจัดสิ่งปฏิกูลหรือวัสดุที่ไม่ใช้แล้ว (แบบ กอ.1)
กรณีของเสียไม่อันตราย ให้แนบ สัญญาซื้อขาย หรือสัญญาการให้บริการ หรือหนังสือรับรองการนำไปใช้ประโยชน์แทน แบบ กอ.1 ได้)
แต่ของเราเป็นขยะไม่อันตราย คะ ดังนั้นเราต้องดำเนินการยื่นคำขออย่างไรบ้าง พอจะมีตัวอย่างเอกสารที่ให้แนบไหมคะ ขอบคุณคะ :-*
𝐎𝐫 𝐜𝐚𝐧 𝐢𝐭 𝐛𝐞 𝐭𝐡𝐞 𝐛𝐞𝐬𝐭? :)
𝐼𝑖𝑣𝑒 𝑎 ℎ𝑎𝑝𝑝𝑦 𝑙𝑖𝑓𝑒 𝑎𝑙𝑜𝑛𝑒 シ

YS

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 43
ให้บุคคลธรรมดา สมัคร การขออนุญาตใช้งานระบบอิเล็กทรอนิกส์กับทางกรมโรงงานก่อน

แล้วเราก็คีย์ขออนุญาตตามปกติแลแนวเอกสารตามที่บอกมาข้างต้น

Safety First TMT

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
ตามไฟล์แนบเลยครับ แนบ Layout แนบ กระบวนการของเรา พร้อมหนังสือนี้ แค่นั้นครับ

chanettee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
ทำอยู่ค่ะ ให้คนที่มารับขยะไม่อันตราย ทำหนังสือว่ารับอะไรจากเราไปและเอาไปไหน เช่น นำไปรีไซเคิ้ล จากนั้น แนบเอกสาร ใบจดทะเบียนพาณิชย์ ใบอภ.2 และสำเนาบัตรปชช. ค่ะ เมื่อคีย์เข้าขออนุญาตรมเลือกว่าไม่เป็นโรงงาน ระบบจะคีย์รับให้อัตโนมัติค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM