จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: หากไม่จัดการซ้อมหนีไฟเนื่องจากสถานการณ์โควิด ต้องทำหนังสือแจ้งไหมคะ  (อ่าน 235 ครั้ง)

chanettee, tanawatzz, RakJing และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

magictear

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขอเรียนสอบถามหน่อยค่ะ
เรื่องซ้อมอพยพหนีไฟประจำปี
หากไม่สามารถดำเนินการฝึกอบรมได้ เนื่องจากสถานการณ์โควิด
และข้อจำกัดด้านสถานที่ฝึกอบรม 
ต้องทำหนังสือแจ้งหรือขอเลื่อนออกไปให้ทางสวัสดิการคุ้มครองแรงงานไหมคะ 
เพื่อเก็บไว้เป็นหลักฐาน  ในการแสดงเจตนาว่า
บริษัทไม่ได้จงใจเพิกเฉยหรือละเลย กิจกรรมการซ้อมหนีไฟ

รบกวนชี้แนะด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

modohaim

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 71
อ่านดูตามไฟล์แนบครับ

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 184
ผิดกฎหมายครับ และแรงงานในพื้นที่ก็คงไม่ยอม  นัยว่าให้แต่ละบริษัททำการฝึกซ้อมภายใต้สถานการณ์โควิด โดยอาจกระจายคนออกตามจุดต่างๆ ภายนอกอาคาร ไม่ต้องมารวม ณจุดรวมพลเดียวกัน และรายงานผลการนับจำนวนคนมาที่จุดรวมพลกลาง ก็ถือว่าใช้ได้ละ  แต่ยังไงก็ต้องส่งแผนใก้ผู้ว่าแต่ละจังหวัดพิจารณาก่อนว่าเราจะซ้อมแบบนี้ครับ

WE LOVE JORPOR.COM