จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: Flow diagram งานปรับปรุงตกแต่งภายในอาคารสูง ตามแบบ Fitting out  (อ่าน 147 ครั้ง)

Jorpor.Punpun

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5
สวัสดีค่ะ ท่านใดพอจะมีตัวอย่างการเขียน Flow Diagram ตามแบบ Fitting out ของอาคารสูงมนเชิงของ safetyบ้างคะ ขอดูเป็นตัวอย่าง เพิ่งย้ายมาทำอาคารสูงยังไม่มีความรู้ค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

Jorpor.Punpun

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5

Better The Best

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 25
Fitting Out ส่วนใหญ่จะเป็นในแง่มุมของฝ่ายอาคาร และวิศวกรรมเป็นหลักนะครับ
ส่วนที่เกี่ยวกับ Safety จริงๆ ก็จะเป็นเรื่องการควบคุมผู้รับเหมา เช่น
1. ใบอนุญาติเข้าทำงาน
2. การควบคุมงานที่มีความเสี่ยงสูง
3. การตรวจสอบใบ Cer.
4. การตรวจสอบการทำงานประจำวัน
I'm Best
but not the best, will be better

WE LOVE JORPOR.COM