จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ประชุม คปอ ครั้งแรก  (อ่าน 314 ครั้ง)

Wichittra

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 4
ประชุม คปอ ครั้งแรก
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 04:09:35 PM »
บริษัทไม่เคยประชุม คปอ เพราะไม่ มีจป.
 พึ่งเเต่งตั้ง คปอ ชุดใหม่ เมื่อ วันที่ 1 สิงหาคม 2564 และยังไม่ได้ขึ้นทะเบียน
แต่ผู้จัดการให้จัดประชุมเลย ****แบบนี้ได้มั้ยคะ**** ถ้าประชุมต้องพูดอะไร
ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ และต้องมี่เอกสารอะไรบ้าง

พึ่งเป็น จป. ไม่ถึงเดือน

ขอบคุณค่ะ

YS

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 43
Re: ประชุม คปอ ครั้งแรก
« Reply #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 04:18:59 PM »
อย่างน้อยๆ ต้องมีพูดเรื่องตามเอกสารแนบ  อันไหนไม่มี ก็ข้ามไป
ถ้าเป็นครั้งแรกอาจจะ ประชุมหาแนวทางร่วมกันเพิ่มเติมด้วยก็ได้
สุดเสี่ยงต่างๆในที่ทำงาน จะปรับปรุงยังไงให้ดีขึ้น กำหนดเสร็จต่างๆ
หรือว่าใครมีข้อเสนอแนะ
จป. เองก็อาจจะเตรียมไว้เพื่อ ให้กรรมการช่วยกันตัดสินใจ ถ่ายรูปมาด้วยเพื่อให้นึกภาพออก

หรือว่า ให้กรรมการเสนอแนะกิจกรรม ก็ได้

ประชุมเสร็จก็ทำรายงานการประชุมตามเอกสารแนบ

Wichittra

• Newbie
  • *
« Reply #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2021, 04:33:04 PM »
อย่างน้อยๆ ต้องมีพูดเรื่องตามเอกสารแนบ  อันไหนไม่มี ก็ข้ามไป
ถ้าเป็นครั้งแรกอาจจะ ประชุมหาแนวทางร่วมกันเพิ่มเติมด้วยก็ได้
สุดเสี่ยงต่างๆในที่ทำงาน จะปรับปรุงยังไงให้ดีขึ้น กำหนดเสร็จต่างๆ
หรือว่าใครมีข้อเสนอแนะ
จป. เองก็อาจจะเตรียมไว้เพื่อ ให้กรรมการช่วยกันตัดสินใจ ถ่ายรูปมาด้วยเพื่อให้นึกภาพออก

หรือว่า ให้กรรมการเสนอแนะกิจกรรม ก็ได้

ประชุมเสร็จก็ทำรายงานการประชุมตามเอกสารแนบ

ขอบคุณค่ะ พอมีตัวอย่างเอกสารแนบมั้ยคะ

YS

• คะแนนน้ำใจ 43
« Reply #3 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2021, 01:02:58 PM »
ฟอร์ม

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 184
« Reply #4 เมื่อ: สิงหาคม 25, 2021, 04:52:08 PM »
การประชบุม คปอ.ครั้งแรก ให้แจงหน้าที่ของ คปอ. และกำหนดวาระการประชุมรวมทั้งเรื่องสืบเนื่องและการติดตามงานครับ

vichian poomkerd

• คะแนนน้ำใจ 44
« Reply #5 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2021, 09:29:42 AM »
จป.ต้องแนะนำนโยบาย ออแกไนซ์  คณะกรรมการ คปอ. Master plan แผนการตรวจสอบพื้นที่  ประมาณนี้ก่อนครับ (แต่ละส่วนของเอกสาร อนุมัติโดยประธาน คปอ)
รับตรวจสอบระบบไฟฟ้าประจำปี ระบบ Fire alarm ,ตรวจสอบเครน อบรมความปลอดภัยเกี่ยวกับไฟฟ้า  โดยวิศวกร สามัญ ที่มีประสบการณ์ ราคากันเองสนใจติดต่อ
087-1300402  vichian2509@gmail.com

Wichittra

• Newbie
  • *
« Reply #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2021, 03:52:21 PM »
จป.ต้องแนะนำนโยบาย ออแกไนซ์  คณะกรรมการ คปอ. Master plan แผนการตรวจสอบพื้นที่  ประมาณนี้ก่อนครับ (แต่ละส่วนของเอกสาร อนุมัติโดยประธาน คปอ)

มีตัวอย่างมั้ยคะ ว่ามีอะไรบ้าง

WE LOVE JORPOR.COM