จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีข้อแนะนำในการป้องกันการเกิดฝ้าบนแว่นตนิรภัยบ้งไหมครับ  (อ่าน 177 ครั้ง)

Safety30up

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 158
พนักงานทำงานหน้าเตาอบ แต่จุดที่พนักงานยืนมี spot air ให้ความเย็น ความแตกต่างอุณหภูมิทำให้เกิดฝ้าขึ้นที่แว่นตานิรภัย
 - แว่นตาที่ใช้ในปัจจุบันเป็นแว่นของ 3 M (Nuvo 1411)ที่เคลมว่าเป็นชนิดป้องกันการเกิดหมอก (Anti fog) เกิดหมอกช้าหน่อยแต่ก็ยังเกิดหมอกอยู่ดี
-  ลองใช้สเปรย์หรือน้ำยากันหมอก หลังใช้ไม่เกิน30 นาทีหมอกก็ขึ้นที่แว่น
   พอมีไอเดียไหมครับ หรือที่โรงงานท่านๆใช้วิธีไหน หรือมีแว่นตัวไหนแนะนำครับ

Safety30up

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 158
Re: ใครมีข้อแนะนำในการป้องกันการเกิดฝ้าห
« Reply #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2021, 02:02:01 PM »
พนักงานทำงานหน้าเตาอบ แต่จุดที่พนักงานยืนมี spot air ให้ความเย็น ความแตกต่างอุณหภูมิทำให้เกิดฝ้าขึ้นที่แว่นตานิรภัย
 - แว่นตาที่ใช้ในปัจจุบันเป็นแว่นของ 3 M (Nuvo 1411)ที่เคลมว่าเป็นชนิดป้องกันการเกิดหมอก
   (Anti fog) เกิดหมอกช้าหน่อยแต่ก็ยังเกิดหมอกอยู่ดี
-  ลองใช้สเปรย์หรือน้ำยากันหมอก หลังใช้ไม่เกิน30 นาทีหมอกก็ขึ้นที่แว่น
   พอมีไอเดียไหมครับ หรือที่โรงงานท่านๆใช้วิธีไหน หรือมีแว่นตัวไหนแนะนำรบกวนหน่อยครับ

จป.คนดำ

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 60
  • จป.ตัวน้อยตัวนิด
 - แว่นตาที่ใช้ในปัจจุบันเป็นแว่นของ 3 M (Nuvo 1411)ที่เคลมว่าเป็นชนิดป้องกันการเกิดหมอก (Anti fog) เกิดหมอกช้าหน่อยแต่ก็ยังเกิดหมอกอยู่ดี
   พอมีไอเดียไหมครับ หรือที่โรงงานท่านๆใช้วิธีไหน หรือมีแว่นตัวไหนแนะนำครับ

:wanwan011:ขออนุญาตตามนะคะ พบปัญหาเหมือนกันเลยค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM