จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำค่ะ ยังไม่ได้ตรวจสิ่งแวดล้อมเพราะติดโควิด  (อ่าน 262 ครั้ง)

5617

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 31
บริษัทอยู่ในนิคมอุตสาหกรรม จ.อยุธยา
ทุกๆปีจะจ้างบริษัทเอกชนมาตรวจวัดคุณภาพสิ่งแวดล้อม

แต่ในปีนี้เลื่อนตรวจสิ่งแวดล้อมมาตั้งแต่ต้นปี
จนตอนนี้ผ่านไปครึ่งปีแล้วก็ยังไม่ได้ตรวจ :'(
เพราะหัวหน้าบอกว่า ไม่อยากให้คนข้างนอกเข้ามา
เนื่องจากสถานการณ์โควิดตอนนี้ :wanwan044:

เราจะทำยังไงดีคะ คิดว่ามันผิดกฎหมายค่ะ :P
รบกวนขอคำแนะนำจากพี่ๆจป.ทุกท่านด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ
 :wanwan017:

Wikrom M.

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
  • 77
ลองเสนอหัวหน้าให้มีการตรวจเหมือนเดิมครับ

แต่อาจจะเพิ่มมาตรการโดยให้ ผู้รับเหมาที่จะเข้ามาตรวจ สลว. ภายในบริษัท ต้องไปตรวจโควิดก่อนที่จะเข้ามาและมีใบผลตรวจมายืนยันครับ

5617

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 31
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ :-* :wanwan017:

WE LOVE JORPOR.COM