จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: จป.รังสี  (อ่าน 255 ครั้ง)

k_safety

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 10
จป.รังสี
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 03:46:18 PM »
รบกวนสอบถามค่ะ ตาม "ประกาศสำนักว่รปรมาณูเพื่อสันติ เรื่อง การเป็นเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยทางรังสี พ.ศ.2563 "  จป.วิชาชีพ สามารถเทียบเพื่อขึ้นทะเบียนตามข้อ 6 (2)  ได้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

RakJing

• คะแนนน้ำใจ 241
Re: จป.รังสี
« Reply #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2021, 04:49:53 PM »
ถ้าเป็นสายโรงงานอุตสาหกรรมไม่สามารถเทียบเพื่อขึ้นทะเบียนได้ครับ
แต่ถ้าทำงานสายโรงพยาบาลน่าจะได้ครับ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เหนือกว่าเรา เพราะทำให้เกิดปมด้อย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' ต่ำกว่าเรา เพราะทำให้เกิดทิฐิ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เสมอเท่าเรา เพราะทำให้เกิดการแข่งขัน ชิงดีชิงเด่น
จงนึกเสมอว่า 'คนอื่นทุกคน' เป็นเพื่อนรวมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมด

k_safety

« Reply #2 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2021, 10:26:48 AM »
ถ้าเป็นสายโรงงานอุตสาหกรรมไม่สามารถเทียบเพื่อขึ้นทะเบียนได้ครับ
แต่ถ้าทำงานสายโรงพยาบาลน่าจะได้ครับ
คือที่โรงงานมีการใช้เครื่อง X ray ค่ะ มีจป.รังสีแล้ว แต่เห็นว่ามีประกาศมาใหม่ จึงไม่แน่ใจว่า วิชาที่เรียนมาของ จป.วิชาชีพ สามารถเทียบเพื่อขึ้นทะเบียนได้หรือไม่ค่ะ

RakJing

• คะแนนน้ำใจ 241
« Reply #3 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2021, 05:00:10 PM »
คือที่โรงงานมีการใช้เครื่อง X ray ค่ะ มีจป.รังสีแล้ว แต่เห็นว่ามีประกาศมาใหม่ จึงไม่แน่ใจว่า วิชาที่เรียนมาของ จป.วิชาชีพ สามารถเทียบเพื่อขึ้นทะเบียนได้หรือไม่ค่ะ

แต่เห็นว่ามีประกาศมาใหม่ จึงไม่แน่ใจว่า วิชาที่เรียนมาของ จป.วิชาชีพ สามารถเทียบเพื่อขึ้นทะเบียนได้หรือไม่ค่ะ  >>>> ไม่สามารถเทียบโอนขึ้นทะเบียนได้ครับ

อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เหนือกว่าเรา เพราะทำให้เกิดปมด้อย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' ต่ำกว่าเรา เพราะทำให้เกิดทิฐิ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เสมอเท่าเรา เพราะทำให้เกิดการแข่งขัน ชิงดีชิงเด่น
จงนึกเสมอว่า 'คนอื่นทุกคน' เป็นเพื่อนรวมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมด

k_safety

« Reply #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2021, 08:22:18 AM »

แต่เห็นว่ามีประกาศมาใหม่ จึงไม่แน่ใจว่า วิชาที่เรียนมาของ จป.วิชาชีพ สามารถเทียบเพื่อขึ้นทะเบียนได้หรือไม่ค่ะ  >>>> ไม่สามารถเทียบโอนขึ้นทะเบียนได้ครับ

+1  ขอบคุณค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM