จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกจ้างที่จะเข้ามาเป็น คปอ. กับ คกก. แตกต่างกันอย่างไรครับ ขอบคุณครับ  (อ่าน 297 ครั้ง)

ME39

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 18

ME39

• **
  • คะแนนน้ำใจ 18
คปอ. : กรรมการ มาจากลูกจ้างระดับปฏิบัติการ พอเข้าใจได้ ตามกฎหมาย
คกก. : เจ้าหน้าที่กรมสวัสดิการฯบอกว่า กรรมการ มาจากลูกจ้างระดับปฏิบัติการ ผมหาอ่านจากกฎหมายแล้วไม่เห็นบอก บอกแค่ว่า ลูกจ้างในสถานประกอบกิจการ นั้นหมายความว่า ตำแหน่งใดก็ได้ใช่ไหมครับ

hannee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1

su57

• **
  • คะแนนน้ำใจ 21
คปอ.มาจากแต่งตั้ง ลจ.ระดับบังคับบัญชา + เลือกตั้้งลูกจ้างระดับปฏิบัติงาน
มาแต่งตั้งเป็นคปอ.
กรรมการเลือกตั้งมาจาก ลูกจ้างระดับปฏิบัติการที่ไม่ประสงค์จะเป็น คปอ.แต่งตั้งทำหน้าที่กรรมการ รับสมัครลูกจ้างระดับปฏิบัติการ หากสม้ครเยอะเกินจำนวนที่ต้องการก็จัดเลือกตั้ง

WE LOVE JORPOR.COM