จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาชนะใส่ทินเนอร์ที่ใช้งานเเล้ว  (อ่าน 307 ครั้ง)

ratchawat และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

benyapa22

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ภาชนะใส่ทินเนอร์ที่ใช้งานเเล้ว
« เมื่อ: เมษายน 26, 2021, 10:19:32 AM »
พอดีสงสัยว่า ทินเนอร์ที่เราใช้งานเเล้วเราสามารถเก็บใส่ภาชนะใดไว้ก่อนส่งกำจัดได้บางคะ  :-*

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 107
Re: ภาชนะใส่ทินเนอร์ที่ใช้งานเเล้ว
« Reply #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2021, 02:46:03 PM »
ปีบใช่ไหม มีบริษัทรับซื้ออยู่นะ แต่ถ้าจะนำไปใช้ต่อ ต้องล้างก่อนครับ

my19022539

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
Re: ภาชนะใส่ทินเนอร์ที่ใช้งานเเล้ว
« Reply #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2021, 03:21:23 PM »
ถ้านำปี๊ปไปใช้ต่อ ระวังขอบบาดด้วยนะครับ ของผมเจอเยอะมาก ตอนนี้ยกเลิกใช้แล้ว ใช้ถาดหรือกระป๋องแทนดีกว่า :wanwan019: :wanwan019:

Mersy@SMC

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 120
« Reply #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2021, 10:48:47 AM »
ผมให้ใส่ถังพลาสติกมีฝา แล้วให้ทิ้งถุงมือเก่าลงไปซับทินเนอร์  เก็บใส่ถุงรอส่งกำจัด  เนื่องจากมีไม่เยอะ
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM