จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีคลิปวีดีโอภาคไทยมั่งคะ  (อ่าน 2709 ครั้ง)

pat ka chee

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 192
  • ความหวัง ทำให้เรากล้า
ใครมีคลิปวีดีโอภาคไทยมั่งคะ
« เมื่อ: มกราคม 10, 2011, 10:33:03 AM »
 :wanwan019:
ใครมีคลิบVDO ความปลอดภัยเรื่องPPE ภาคไทย
ขอแชร์ด้วยคะ
ขอบคุณคะ

winai.d

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1120
  • มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
Re: ใครมีคลิปวีดีโอภาคไทยมั่งคะ
« Reply #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2011, 10:01:03 PM »

ภาคไทยนะหายากแน่นอน เราอาจดู โหลดคลิป จากเวปไซด์อื่น ๆ แล้วมารวบรวมเช่นเกิดอุบัติเหตุนี้ เพราะสาเหตุนี้ อธิบายอย่างนี้ดีกว่า  สมัยนี้คนทำ คนสร้างไม่คุ้ม เพราะเทคโนโลยีก้าวหน้า copy กันเป็นว่าเล่น   คนลงทุนถ้าไม่ใช่บริษัทใหญ่จริง เขาก็ไม่ลงทุนเผยแพร่หรอก ถ้าอยากรู้ อยากทราบก็ต้องค้นคว้าหน่อย เหนื่อยนิด  ผมนะมีแต่ภาพ คลิปก็มีแต่ส่วนใหญ่จะรวมหลายอุบติเหต
ต้องดูของนอกอย่างเดียวแล้วละ ลองหาดูที่ youtube
" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com               "  สอนด้วยใจรัก สื่อเข้าใจง่าย ทำได้จริง วัดผลได้"  08-55-101-555   ID:win1791

pat ka chee

Re: ใครมีคลิปวีดีโอภาคไทยมั่งคะ
« Reply #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:31:51 AM »
ขอบคุณคะ
ลองโหลดจาก you tube มาบ้างแล้วคะ

winai.d

• มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
« Reply #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2011, 10:59:06 AM »
น้องโรงงานอยู่แถวไหนครับ
 อย่าเก็บ คิด แก้ไข  ปัญหาคนเดียว
 ตามพี่มา พี่จะพาไปพบกับสิ่งดี ดี มีประโยชน์ ใน จป สมุทรปราการ
" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com               "  สอนด้วยใจรัก สื่อเข้าใจง่าย ทำได้จริง วัดผลได้"  08-55-101-555   ID:win1791

พี่หว๋อ จป.ว

• Moderator
  • คะแนนน้ำใจ 4305
  • Safety@CCM
« Reply #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2011, 04:18:57 PM »
 ;Dเจ๊ไม่มีเลยค่ะ :wanwan014:
  :wanwan013: พี่หว๋อ จป.ว (จป.ว รุ่น 26 NPC) & (Upgrade 42 ชม.รุ่น 46 ปิ่นทอง) :wanwan013:
@ รับงาน ที่ปรึกษาด้านด้านความปลอดภัยฯ และบริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยฯ ทุกหลักสูตร
@ รับงาน ตรวจรับรองและทดสอบปั้นจั่น, หม้อน้ำ, ลิฟท์ขนส่ง/ลิฟต์โดยสาร โดยสามัญวิศวกรเครื่องกล
@ รับงาน บำบัดหรือแปรสภาพกรดเกลือเสื่อมสภาพ กรดไฮโดรคลอริก (HCl)
@ รับงาน ตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำดี น้ำเสีย และกากอุตสาหกรรมในโรงงาน
::)ช่องทางการติดต่องาน :-* Mobile  :  📲📲 081-3695563 📲
ID Line : saowathan
Lineลิ้งค์ : http://line.me/ti/p/~saowathan
(พีสะดวกทางไลด์สงสัยแอดมาสอบถามและฝากข้อความไว้ได้เลยคะ บางทีพี่ติดงานอาจตอบช้าคะ )
Email : Saowathan.k@gmail.com
Email : saowathan_wor@Hotmail.com
http://www.facebook.com/saowathan.kranput
::) มีปัญหาสงสัย & สนใจงานฝึกอบรมติดต่อสอบถามได้ค่ะ ::)

pat ka chee

« Reply #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2011, 01:43:18 PM »
ตอบคุณพี่ วินัย ดี คะ
โรงงานอยู่สมุทรปราการนั่นแหละคะ
กม.23.5
หน้าโรงงานงานมี Resterant S&P อยู่
ว่างๆๆก้แวะมาอุดหนุนได้
555555

saranan

• คะแนนน้ำใจ 445
  • งานทุกงานเกิดอุบัติเหตุได้เสมอ
« Reply #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 01:07:06 PM »
อยากได้เหมือนกันนะ  :wanwan017:

-                   มีความสุขในอาชีพนี้

เหนื่อยไม่กลัว กลัวแต่ผู้บริหารไม่ให้ความสำคัญ
   เมื่อตั้งใจทำอะไรให้พนักงานแล้วสำเร็จ ก็สุขใจแล้ว

E:mail sara_tee48@hotmail.com

sarananoamp@gmail.com
 E:mail Company = saranan.panawan@dbschenker.com

winai.d

« Reply #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:46:01 PM »
ขอเมล์ด้วย อยู่ใกล้ ๆ กัน ตรงข้ามเมืองโบราณนะ หรือเมลล์มาหาพี่ได้นะ พี่นะมีข้อมูลเกี่ยวกับความปลอดภัย คลิป วีดีโอ ก็สะสมไว้พอสมควร เมล์มาคุยได้อยู่แล้ว winai.d@fujiace.com

รับอบรม หลักสูตร KYT  การฝึกการหยั่งรู้ระวังภัยครับผม ฟรีเฉพาะวันเสาร์ที่หยุดครั บ
   ผลงานผมสอนและถ่ายทำเป็นวีดีโอไว้ ดูได้ที่นี่ jorpor.com และ sumutprakansafety.com  ครับรับปรึกษา สอบถามได้ ยินดีครับ

mahaboran

• บุคคลทั่วไป
« Reply #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2011, 02:57:35 PM »
เห็นชื่อกระทู้เเล้วรีบกด...เกือบโหลดให้เเล้วมั๊ยหล่ะ...ทีทั้งไทยทั้งญี่ปุ่น

WE LOVE JORPOR.COM