จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆทุกคนค้าบบ เกี่ยวกับกิจกรรมที่ใช้ลดอุบัติเหตุจากรถโฟล์คลิฟท์  (อ่าน 106 ครั้ง)

จป. ดุ๊ยดุ่ย และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

PatpatCh

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
อยากจะขอไอเดียพี่ๆทุกคนในกลุ่ม ว่าพี่ๆมีกิจกรรมไหนที่ใช้ลดอุบัติเหตุกับรถโฟล์คลิฟท์บ้างครับ อย่างเช่น การ KYT พอดีผมต้องทำโปรเจคครับ แต่คิดกิจกรรมไม่ออกเลยครับ ว่าจะทำกิจกรรมอะไรบ้าง ไม่ทราบว่าพอจะมีแนะนำบ้างไหมค้าบบ ขอบคุณพี่ๆครับ :-*

safety-pui

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 97
แนะนำมองในมุมมอง การประเมินความเสี่ยง
1. P ด้านพนักงาน : อบรม ข้อปฏิบัติ ในการทำงาน ประเมินผลการขับ ต่างๆ
2. E ด้านเครื่องจักร อุปกรณ์ : ปรับปรุงทางด้านวิศวกรรม ถ้ามี
3. M ด้านวัสดุ : ถ้ามี น้ำมัน หรือ แบตเตอรี่ไฟฟ้า
4. Eด้านสภาพแวดล้อม : เส้นทางรถ ไฟส่องสว่าง การ์ด ป้ายเตือนอันตราย
ประเมินทุกด้านและปรับปรุงในสิ่งที่ยังไม่มี ก็สามารถ ลดอุบัติเหตุได้

winai.d

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1120
  • มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
ใช้กิจกรรมส่งเสริมการสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย ที่ทำได้ง่าย ไม่ต้องลงทุน แค่สร้าง Mindset ความปลอดภัยให้กับพนักงาน เช่น  KYT   ทำทุกวัน(ทางแยก บีบแตร ขวาOk ซ้าย OK หน้า OK )  และการทำ BBS ทำทุกสัปดาห์ หรือเดือน ( หาพฤติกรรมเสี่ยง ปรับเปลี่ยนพฤติให้ปลอดภัย  สังเกตการณ์ พูดคุยให้คำแนะนำ ปรึกษา พูดให้เขาคิด และชมเชยกัน)
 เข้าไปดูรายละเอียดได้ ที่   www.welovesafety.com
" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com               "  สอนด้วยใจรัก สื่อเข้าใจง่าย ทำได้จริง วัดผลได้"  08-55-101-555   ID:win1791

WE LOVE JORPOR.COM