จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อาคารเก็บวัตถุอันตราย จำเป็นต้องมีประตูไหม  (อ่าน 121 ครั้ง)

SAFETY22

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 13
สอบถามค่ะ

หากเก็บวัตถุอันตรายประเภทซัลฟิวรักในอาคารที่เป็นผนังคอนกรีต หลังคามิดชิด แต่ทางเข้าออกไม่มีประตูปิด-เปิด สามารถทำได้ไหมค่ะ หรือจำเป็นต้องทำประตูด้วย (มีทางออก 2 ทาง ฝั่งด้านนึงมีประตูปกติ แต่อีกด้าน ที่เป็นทางเข้าออกหลัก เป็นผนังเปิดโล่ง

แบบนี้สามารถทำได้ไหมค่ะ รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

:-* :-*
จป. ห้ามป่วย ห้ามตาย ห้ามลืมพนักงาน

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 196
ทางออกต้องมี 2 ทางและอยู่ตรงกันข้ามกัน  รวมทั้งเลือกเอาประตูใดประตูหนึ่งเป็นประตูฉุกเฉินแบบใช้กลอนผลักออก  มีป้ายทางออกฉุกเฉิน และไฟแสงสว่างฉุกเฉินติดตั้งไว้

WE LOVE JORPOR.COM